Địa chỉ trên hóa đơn không chính xác có được khấu trừ thuế GTGT?

• Thread starter The End
  • Ngày gửi
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào anh chị, tháng 7 cty em có đổi địa chỉ trụ sở, và em đã làm giấy chuyển địa chỉ ở bên EVN. Nhưng bên họ lại nhầm thành địa chỉ trụ sở mới của cty em là địa chỉ để thôg báo cước và thanh toán, còn vẫn giữ địa chỉ trụ sở cũ. Mà từ tháng 7 tới jờ là hơn 4 tháng rồi. Mãi tới tháng vừa rồi họ mới đến thanh toán tiền cước, vậy tất cả các hóa đơn điện thoại đó vẫn ghi địa chỉ cũ của cty, ko biết bây jờ em kê khai khấu trừ thuế mấy cái hóa đơn đó đc không ạh (loại mấy cái hóa đơn đã hết hạn kê khai)?? Tên cty mà MST thì vẫn đúng, chỉ khác địa chỉ thôi ạh. Mong các anh chị júp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Bồ đừng lo lắng thế. Thời hạn được kê khai theo công văn hướng dẫn thi hành là 3 tháng tính như sau: Ví dụ như phát sinh từ tháng1 thì có thể kê khai đến tháng 02,03,04 nữa đó bồ. Còn cái địa chỉ trụ sở trên tờ hoá đơn đó không phải là địa chỉ hiện tại nhưng nó là địa chỉ trên đăng ký kinh doanh của cty bồ và có mã số thuế, tên công ty bồ thì vẫn không sao đâu.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Bồ đừng lo lắng thế. Thời hạn được kê khai theo công văn hướng dẫn thi hành là 3 tháng tính như sau: Ví dụ như phát sinh từ tháng1 thì có thể kê khai đến tháng 02,03,04 nữa đó bồ. Còn cái địa chỉ trụ sở trên tờ hoá đơn đó không phải là địa chỉ hiện tại nhưng nó là địa chỉ trên đăng ký kinh doanh của cty bồ và có mã số thuế, tên công ty bồ thì vẫn không sao đâu.

Bồ ơi nhưng bên tớ đã làm kinh doanh khác rùi mừh. Cty tớ thay đổi tờ đăng ký kinh doanh khác từ tháng 7, bi jờ mấy cái hóa đơn đó lại ghi theo địa chỉ của giấy đăng ký kdoanh cũ. Vậy mới lo chứ :(

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Uh. Nếu như thế thì không được đâu. Vậy thì kêu người ta đổi lại hoá đơn khác đê bồ.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Uh. Nếu như thế thì không được đâu. Vậy thì kêu người ta đổi lại hoá đơn khác đê bồ.

Vậy mấy cái hóa đơn nì ko bít có đc tính vào chi fí hợp lệ ko bồ nhỉ?

maiquynh06

maiquynh06

Guest
15/8/07
55
0
0
Hà Nội
Bên EVN không đổi lại hoá đơn khác cho bạn được đâu. Chỉ có cách là đến đấy nhờ người ta viết lại địa chỉ mới của bạn rồi đóng dấu vào tờ hoá đơn đấy thôi.

K

khongaica

Guest
7/12/07
13
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Bạn yêu cầu EVN làm biên bản điều chỉnh hóa đơn về nội dung cần điều chỉnh rồi hai bên cùng ký, đóng dấu mỗi bên lưu 01 tờ kèm theo hóa đơn đó.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Trường hợp này rất phổ biến trong thực tế, mấy cái HĐ đó không đáng bao nhiêu, em cứ kê nó vào, cẩn thận thì làm một cái biên bản điều chỉnh lại cái địa chỉ cho tất cả các HĐ đó, rùi nhờ người ta cộp dấu cho là ổn.
Thân!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Trường hợp này rất phổ biến trong thực tế, mấy cái HĐ đó không đáng bao nhiêu, em cứ kê nó vào, cẩn thận thì làm một cái biên bản điều chỉnh lại cái địa chỉ cho tất cả các HĐ đó, rùi nhờ người ta cộp dấu cho là ổn.
Thân!
không đáng bao nhiêu thì bỏ nó vào chi phí kế toán thôi Máy Rút Tiền ạ...bê vào làm gì khi gặp mấy Bố khó tính lại phiền lòng.heeeeeee.thế nhá!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
không đáng bao nhiêu thì bỏ nó vào chi phí kế toán thôi Máy Rút Tiền ạ...bê vào làm gì khi gặp mấy Bố khó tính lại phiền lòng.heeeeeee.thế nhá!

Táo chín có đọc dòng tiếp theo của anh không?

S

Su Su Ki

Guest
18/10/07
20
0
0
41
HCM
Mình thấy bigmen trả lời thời hạn kê khai là ko đúng rùi!
Nếu phát sinh T01 thì thời hạn kê khai sẽ là T02,T03 thui đó,mình đã hỏi cơ quan thuế trường hợp này, do lúc trước mình đã tính như bigmen bị lôi ra phạt phần thuế GTGT

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Mình thấy bigmen trả lời thời hạn kê khai là ko đúng rùi!
Nếu phát sinh T01 thì thời hạn kê khai sẽ là T02,T03 thui đó,mình đã hỏi cơ quan thuế trường hợp này, do lúc trước mình đã tính như bigmen bị lôi ra phạt phần thuế GTGT
Cái này có CV của TCT trả lời rồi...và cũng đang tranh cãi rất nhiều về việc tính số tháng khấu trừ.
Bạn nói bigmen sai là ko đúng.Chi cục bạn làm thế nhưng chi cục khác thì ko.Tìm CV của TCT trả lời vấn đề này tham khảo lại nhá!

H

Hoàng Công Tú

Guest
25/11/06
16
0
0
40
Hà nội
công văn đó là công văn nào vậy bạn.Ở bên mình thì thời hạn kê khai thuế là 3 tháng.Nếu PS trong tháng 01 thì thời hạn kê khai thuế chậm nhất là vào tháng 03.Ở đây, thời hạn kê khai thuế tính theo tháng chứ ko tính theo ngày đâu.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
công văn đó là công văn nào vậy bạn.Ở bên mình thì thời hạn kê khai thuế là 3 tháng.Nếu PS trong tháng 01 thì thời hạn kê khai thuế chậm nhất là vào tháng 03.Ở đây, thời hạn kê khai thuế tính theo tháng chứ ko tính theo ngày đâu.
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=26077&highlight=thời+điểm+kê+khai
vào bài số 8 lấy cv của TCT đọc em nhá!
Ko bàn luận nữa!Vì ko phải là chủ đề của topic.Có gì mở topic khác thắc mắc.
thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA