Về Việc Ký Hợp đồng Lao động?

• Thread starter study1003
  • Ngày gửi
S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Mọi người cho mình hỏi với:
Mình đang làm cho CTY XÂY DỰNG, sếp mình là giám đốc, còn vợ sếp là "THỦ QUỸ", Cho mình hỏi: mình có cần ký hợp đồng với sếp mình ko vậy? và nếu ký thì ai là người ký tại chỗ "Người sử dụng lao động". Chẳng lẽ sếp mình tự đăng ký hợp đồng và tự ký chỗ " Người sử dụng lao động" luôn sao?
Và cho mình hỏi thêm về vấn đề đóng BHXH luôn nhé:
Trường hợp đóng BHXH của sếp mình thì phải đóng bao nhiêu phần trăm tiền BHXH, có phải đóng tiền BHXH là 23% ko?
Mọi người trả lời giúp mình với. Thanks a lot mọi người!:pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM
Mình đang làm cho CTY XÂY DỰNG, sếp mình là giám đốc, còn vợ sếp là "THỦ QUỸ", Cho mình hỏi: mình có cần ký hợp đồng với sếp mình ko vậy? và nếu ký thì ai là người ký tại chỗ "Người sử dụng lao động". Chẳng lẽ sếp mình tự đăng ký hợp đồng và tự ký chỗ " Người sử dụng lao động" luôn sao?
Trường hợp đóng BHXH của sếp mình thì phải đóng bao nhiêu phần trăm tiền BHXH, có phải đóng tiền BHXH là 23% ko?

Theo mình biết thì bạn cần phải ký HĐ với sếp bạn, Ký cả 2 chỗ "người sử dụng lao động" và "người lao động" luôn.
Còn về BHXH, mức đóng BH của sếp cũng như các nhân viên khác. "Người sử dụng lao động" đóng 15%, "người lao động" đóng 5%

Thân

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội

Về vấn đề ký hợp đồng lao động với sếp bạn có thể tham khảo tại topic này: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=13538
Còn về trường hợp đóng BHXH thì phải theo lương trên HĐ là 23%

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA