Cách lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ?

• Thread starter damthihuong
  • Ngày gửi
K

kieuthikimcuongkt

Guest
21/2/11
6
0
0
35
Tây Ninh
ko phải lập bảng ngân lưu bạn ah, mà cách lập bảng LUƯ CHUYỂN TIỀN TỆ trong HTKK2.5.3 đó. bạn biết ko chỉ mih2 với?.........................

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vovinhhvh

Guest
8/12/09
3
1
0
Binh Duong
lap bang luu chuyen tien te

Goi cho Minh theo dia chi
vovinhhvh@gmail.com
Mình có 1 bản tính nháp phần LCTT trên excel, mình đã làm và thấy khá tiện. Bạn chỉ cần lấy tổng số phát sinh của hai TK 1111 và 1121 và đặt vào từng TK đối ứng trong đó. Số đầu kỳ bạn lấy BCTC năm trước điền vào, nếu bạn lấy đủ số PS của 2 TK trên và đặt đúng chỗ, sẽ ra ngay số cuối kỳ khớp với BCĐTK của bạn. Nếu bạn quan tâm, cho địa chỉ email mình sẽ send cho (vì minh không có quyền gửi file đính kèm).

• Like
Reactions: huongdang2702
L

lemontree89

Sơ cấp
20/12/10
13
0
0
hải phòng
Em chào các anh các chị ạ! Em cũng bắt đầu bước vào nghề. mà công ty cũng có mình em làm kế toán. Mong a quangdv gửi cho em xin 1 bản nhé! Cảm ơn a nhiều! Mail của em: dothao20589@gmail.com

H

hueminh89

Guest
28/2/11
1
0
0
34
hà nội
em cũng đang mới vào nghề nên còn rất bỡ ngỡ , anh quangdv có thể gửi cho em một bản vào mail hueej89@gmail.com đc ko ạ! em cảm ơn anh nhìu nhìu ^^

K

kitt

Sơ cấp
11/6/10
5
0
0
40
hồ chí minh
cho minh hoi ? sao minh kh vo duoc de hoi va gui bai len day .Ban giup minh voi

A

anthien

Guest
28/2/11
1
0
0
43
tphcm
cho minh voi,vi minh dang can,cach lap bang luu chuyen tien te

S

saobang86

Sơ cấp
17/8/10
15
0
1
hung yen
quangdv ơi gửi cho mình 1 file với minh cũng đang rất cần vì sắp phải nộp BCTC rồi.Thanks c nhiều!
mail của mình:nguyenthuha1108@gmail.com

D

duchanh86

Guest
24/3/11
2
0
0
37
nam dinh
Nguyên văn bởi quangdv
Mình có 1 bản tính nháp phần LCTT trên excel, mình đã làm và thấy khá tiện. Bạn chỉ cần lấy tổng số phát sinh của hai TK 1111 và 1121 và đặt vào từng TK đối ứng trong đó. Số đầu kỳ bạn lấy BCTC năm trước điền vào, nếu bạn lấy đủ số PS của 2 TK trên và đặt đúng chỗ, sẽ ra ngay số cuối kỳ khớp với BCĐTK của bạn. Nếu bạn quan tâm, cho địa chỉ email mình sẽ send cho (vì minh không có quyền gửi file đính kèm)
ban oi gui cho minh voi email cua minh: hanhkt318@gmail.com

N

ngocthegian

Trung cấp
29/6/09
151
0
0
35
Nghệ An -> Hà Nội
:003: Cho em hỏi, em đang phân vân giữa hai ý kiến nên lại lên đây hỏi ý kiến mọi người ( em đang làm BCLLTT theo PP trực tiếp - QD 48): Có 2 ý kiến như sau:
1. Tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác: là gồm 5111 + 515
Tiền chi trả cho người cung cấp hàng hoá và dịch vụ: là gồm 331, 642, 641
Thu khác: 711
Chi khác: 811

2. Ý kiến khác là như thế này:
Tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác: chỉ có 5111
Tiền chi trả cho người cung cấp hàng hoá và dịch vụ: là gồm 331
Thu khác: 711, 515
Chi khác: 811, 642, 641

MỌI NGƯỜI PHÂN MINH GIÚP EM:025::025:
[FONT=&quot][/FONT]

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Bạn quangdv ơi! Mình cũng cần lắm đó, bạn gửi cho mình file BCLLTT nha. Bạn nhớ gửi nghen, mình đang cần lắm. Không phải nộp BCTC mà là đưa cho sếp coi, là mình cũng biết làm, nếu không đến mất việc thôi. Mình mới ra đi làm à, cái BCLLTT mình chưa làm lần nào cả.
Cám ơn bạn nhiều lắm!
Email của mình là: tv.thuylinh@gmail.com

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Bạn quangdv ơi! Mình cũng cần lắm đó, bạn gửi cho mình file BCLLTT nha. Bạn nhớ gửi nghen, mình đang cần lắm. Không phải nộp BCTC mà là đưa cho sếp coi, là mình cũng biết làm, nếu không đến mất việc thôi. Mình mới ra đi làm à, cái BCLLTT mình chưa làm lần nào cả.
Cám ơn bạn nhiều lắm!
Email của mình là: tv.thuylinh@gmail.com

Không biết bạn có đọc các bài trả lời trước không? Ở bài 20 bạn Ngọc Nopita đã hướng dẫn cách lập tương đối cụ thể rồi mà. Các bạn nên đọc các bài có cùng chủ đề đã được trả lời rồi chứ đừng nên tuỳ tiện hỏi xin như vậy!
Và đây nữa, cung cấp cho bạn thêm 1 topic cũng trao đổi về BCTC trong đó có LCTT để bạn tham khảo: http://www.webketoan.vn/forum/f49/giai-dap-thac-mac-ve-bctc-118902-11.html.
Chúc bạn thành công!

N

ngahuyen07

Guest
29/3/11
1
0
0
41
Quận 1, TP. Hồ Chí Minh

Ban chuyen cho minh voi nhe, minh cam on ban nhieu!
Dia chi mail cua minh la (hoa_tim82@yahoo.com)

Nguyên văn bởi quangdv
Mình có 1 bản tính nháp phần LCTT trên excel, mình đã làm và thấy khá tiện. Bạn chỉ cần lấy tổng số phát sinh của hai TK 1111 và 1121 và đặt vào từng TK đối ứng trong đó. Số đầu kỳ bạn lấy BCTC năm trước điền vào, nếu bạn lấy đủ số PS của 2 TK trên và đặt đúng chỗ, sẽ ra ngay số cuối kỳ khớp với BCĐTK của bạn. Nếu bạn quan tâm, cho địa chỉ email mình sẽ send cho (vì minh không có quyền gửi file đính kèm)
ban oi gui cho minh voi email cua minh: hoa_tim82@yahoo.com
Cam ơn ban nhieu!

Sửa lần cuối:
L

luachonmotvisao

Guest
2/3/11
13
0
0
36
nam định
bạn ơi, cho e xin 1 bản với nhé. e cần gấp lém, e giờ chưa làm gì cả? giúp e với nhé cả nhà

M

meoconthongminh

Guest
7/7/09
3
0
1
36
dong nai
gửi cho em vối em rất cần địa chỉ mail của em là: Thanhnganlx@gmail.com em cảm ơn nhiều nhé

anh quangdv oi gửi cho em voi em rat can anh oi

Sửa lần cuối:
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Thực ra BCLCTT cũng không khó lắm, các bạn hiểu được bản chất nghiệp vụ của nó thì sẽ dễ thôi, cách lập nguyên như trong giáo trình, chỉ chú ý thêm phần bù trừ giữa các tài khoản như (TK 331 với TK 211 - mua TS ghi N211/Có 331 sau đó trả tiền ghi Nợ 331/có 111 tức là hiểu đó là nghiệp vụ tăng tài sản chứ không phải tăng công nợ đã trả, một số nghiệp vụ vay tương đương.. còn lại rất chi tiết trong đối ứng tài khoản 111,112 mà)
Mình hay làm như sau: Lên chi tiết TK 111,112 theo tài khoản chữ T, lọc ra các đối tựng ẩn công nợ như trên và nhập vào theo từng phương pháp yêu cầu mà thôi (trực tiếp, gián tiếp)

H

hoabattu228

Guest
30/3/11
0
0
0
34
Hạ Long
Ban chuyen cho minh voi nhe, minh cam on ban nhieu!
Dia chi mail cua minh la (hoa_tim82@yahoo.com)

Nguyên văn bởi quangdv
ban oi gui cho minh voi email cua minh: hoa_tim82@yahoo.com
Cam ơn ban nhieu!

bạn ơi. gửi cả cho mình với nhé. bạn gửi vào mail cho mình nhé : hoabattu228@gmail.com.thanks bạn nhìu nha.hì...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA