Viết tên người mua hàng là tên đơn vị có sai ko

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Có mấy hóa đơn mình viết nhầm chỗ " Tên người mua hàng " là tên đơn vị. Chẳng hạn như:
Tên người mua hàng: Cty TNHH A
Còn chỗ tên đơn vị thì bỏ trống
Mình viết như vậy có sai ko các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Có mấy hóa đơn mình viết nhầm chỗ " Tên người mua hàng " là tên đơn vị. Chẳng hạn như:
Tên người mua hàng: Cty TNHH A
Còn chỗ tên đơn vị thì bỏ trống
Mình viết như vậy có sai ko các bạn
Đã chót viết thế rồi thì kệ đi...ko sao!Ít khi bị loại khi quyết toán thuế lắm.Nhìn vào tờ hoá đơn đó chỉ hơi ngộ ngộ thôi.hiii!

M

MinhCanTho

Cao cấp
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho
Đã chót viết thế rồi thì kệ đi...ko sao!Ít khi bị loại khi quyết toán thuế lắm.Nhìn vào tờ hoá đơn đó chỉ hơi ngộ ngộ thôi.hiii!

Đúng là hơi ngộ ngộ thật, nhưng không sao, một số tờ chi phí của mình cũng ghi vậy, cũng đưa vào chi phí và cũng không bị phạt gì, chỉ nhắc lần sau ghi cho đúng, vậy thôi !!! :dance2::dance2::dance2:

hoacat0101

hoacat0101

Trung cấp
8/11/07
94
0
0
anywhere
UH, mình cũng nghĩ giống tao xanh. Sếp mình đi mua hàng thế mà lại ký tên vào chỗ "thủ trưởng đơn vị" của công ty bán hàng cho mình mới oái chứ. Thế nhưng mình vẫn im luôn vì thế cũng ko để ý lắm đâu.

M

MinhCanTho

Cao cấp
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho
UH, mình cũng nghĩ giống tao xanh. Sếp mình đi mua hàng thế mà lại ký tên vào chỗ "thủ trưởng đơn vị" của công ty bán hàng cho mình mới oái chứ. Thế nhưng mình vẫn im luôn vì thế cũng ko để ý lắm đâu.

Thật là hết chổ ... nói, đọc bài của bạn mà mình rụng rời tay chân, chắc là thói quen của Sếp

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Chuyện này thì sếp em sai căn bản rồi. Nên nói sếp lại nhé. Nếu hóa đơn có giá trị lớn thì không hay khi xác minh hóa đơn đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA