cần bao nhiêu kiến thức để dự tuyển trợ lí kiểm toán?

• Thread starter tuhocketoan
  • Ngày gửi
T

tuhocketoan

Guest
7/12/07
29
0
0
HCMC
Muốn làm trợ lí kiểm toán cần có những kiến thức gì nhỉ?

Có cần phải biết rành rẽ toàn bộ chuẩn mực kế toán và kiểm toán mới đc tuyển k?

Nếu thế thật thì ôn vài tháng k biết đã dám đi nộp đơn chưa nữa, hic, tự nhiên thấy bi quan quá! :wall:

Mình tốt nghiệp kế toán chính quy nhưng bỏ lâu quên khá nhiều rồi, ôn lại thì biết căn bản định khoản kế toán thôi. Liệu mình có cơ hội làm trợ lí kiểm toán k? (nữ, ưu điểm: năng động, thân thiện, chăm chỉ, chịu khó, chịu đi xa vì quen rồi, tiếng Anh tốt nhưng nhược điểm là chỉ nắm căn bản nghiệp vụ)

Có ai dạy kèm cấp tốc vụ này k? Tự mò sao thấy phiêu quá!

Mong reply từng giờ!
:cheering::cheering:

tuhocketoan@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
bảo trân

bảo trân

Trung cấp
8/9/06
119
0
16
TP.HCM
Nắm căn bản nghiệp vụ là tốt rồi. Bạn cứ tự tin nộp đơn đi. Trên cơ sở nắm căn bản, trong quá trình đi làm bạn sẽ tích lũy được nhiều hơn, cố gắng trau dồi thêm các thông tư, nghị định. Thực tế sẽ cho bạn những kinh nghiệm quý báu.
Mình cũng là trợ lý kiểm toán viên nên bạn cứ tin mình đi!
Good luck!

T

tuhocketoan

Guest
7/12/07
29
0
0
HCMC
Mình chỉ lo k xin đc vào làm thôi chứ vào rồi thì học hỏi thêm là điều đương nhiên vì mình muốn làm kiểm toán để giỏi lên mà.

Sửa lần cuối:
levanton

levanton

Cao cấp

Câu này khó quá,bạn hỏi điều kiện gì thì còn có thể có người trả lời được, còn kiến thức? ai biết được bạn cókiến thức gì mà kiểm tra, xết tuyển?

Câu này còn phụ thuộc vào như cầu tuyển dụng.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC

Bình tỉnh, tự tin, quyết thắng, ôn lại các kiến thức kế toán căn bản và một ít anh văn (phòng hờ đơn vị tuyển dụng có hỏi)

Hix... đến mấy bác chuẩn bị thi CPA sắp tới (4 năm kinh nghiệm) còn chưa chắc nắm hết mấy cái này đó bạn :wall:

T

tuhocketoan

Guest
7/12/07
29
0
0
HCMC
hic, thế còn Excel thì sao bạn? Biết sơ sơ Vlookup, Hlookup là gì liệu có đc k, hay là phải rành Excel kế toán?

be_xinh

be_xinh

Guest
hic, thế còn Excel thì sao bạn? Biết sơ sơ Vlookup, Hlookup là gì liệu có đc k, hay là phải rành Excel kế toán?
Về Excel thì cần biết 1 số hàm căn bản, thường dùng. Thường thì ko yêu cầu phải "cao siêu" về Excel đâu bạn ạ. :talk:
Nếu bạn muốn dự tuyển vào kiểm toán thì bạn nên tự tin và chuẩn bị hồ sơ để nộp. Thường thì các công ty kiểm toán đã bắt đầu tuyển nhân viên rồi đó bạn ạ!
Chúc bạn thành công hen!:flower:

D

Diemlan

Guest
30/10/07
1
0
0
Ho Chi Minh
Này bạn ơi làm ơn cho hỏi : Qui chế thi Kế toán viên công chứng năm nay với. Tại sao lại có cái chuyện phải lấy bảng điểm đại học nhỉ. Tại sao lại phân biệt quá như vậy nhỉ. Mình ra trương 15 năm rồi, bắt quay lại trường để lấy bảng điểm thì khó khăn lắm. Đang ở tận thành phố Hồ Chí Minh. Không lẽ bay ra Bắc để lấy. Hỏi hội kế toán thì hội chỉ vụ chế độ kế toán, hỏi vụ chế độ kế toán bảo đọc thông tư đi rồi hãng hỏi. Vậy thì biết hỏi ai? Nếu có học bạ thì có sao y điểm ở phòng công chứng được ko? Làm ơn trả lời gấp hộ với.
Mà sao lại phân biệt vậy. Chúng tôi học kinh tế song lại sống với nghề kế toán. Còn nhiều người học kế toán lại bỏ nghề đi làm nghề khác. Nếu căn cứ bảng điểm để làm căn cứ thi thì vô lý.
Các bạn nghĩ sao về vấn đề này???:talk::flower::director:

Sửa lần cuối:
T

tuhocketoan

Guest
7/12/07
29
0
0
HCMC
Về Excel thì cần biết 1 số hàm căn bản, thường dùng. Thường thì ko yêu cầu phải "cao siêu" về Excel đâu bạn ạ. :talk:
Nếu bạn muốn dự tuyển vào kiểm toán thì bạn nên tự tin và chuẩn bị hồ sơ để nộp. Thường thì các công ty kiểm toán đã bắt đầu tuyển nhân viên rồi đó bạn ạ!
Chúc bạn thành công hen!:flower:

Cảm ơn bạn rất nhiều! :flowersun

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA