Kế toán dịch vụ cho thuê

• Thread starter hane_nu
  • Ngày gửi
H

hane_nu

Guest
Chào các bạn.Mình làm kế toán cho một cong ty cho thuê trang phục biễu diễn gần như các công ty cho thuê đồ cưới vậy đó.Tất cả các mặt hàng đều mua vải về và gia công và rất khó để tính giá thành từng loại .vậy mình đưa hết tất cả từ tiền lương , tiền nguyên vật liệu vào hết chi phí.Khi mình cho khách hàng thuê thì mình kết chuyển hết vào doanh thu được không?
các bạn giúp mình nhé.Cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Kế Toán Dịch Vụ Cho Thuê

Chào các bạn.Mình làm kế toán cho một cong ty cho thuê trang phục biễu diễn gần như các công ty cho thuê đồ cưới vậy đó.Tất cả các mặt hàng đều mua vải về và gia công và rất khó để tính giá thành từng loại .vậy mình đưa hết tất cả từ tiền lương , tiền nguyên vật liệu vào hết chi phí.Khi mình cho khách hàng thuê thì mình kết chuyển hết vào doanh thu được không?
các bạn giúp mình nhé.Cám ơn
Theo mình thì nếu bạn muốn xác định giá vốn cũng đâu có khó gì nhỉ? Giá vốn của một sản phẩm gồm : Tiền nguyên liệu để làm ra sản phẩm đó + tiền công + một số Cp khác ( như điện ...)
Nhưng vấn đề ở đây là bạn đâu có bán sản phẩm đó đi đúng không , bên bạn chỉ cho thuê rồi lấy lại mà. Thế nên theo mình để đơn giản thì các chi phí như bạn nói ở trên bạn cứ tập hợp hết vào chi phí, còn khi cho thuê thì bạn cũng chỉ cần xác định doanh thu đó thôi. Cuối tháng thì kết chuyển DT đó với chi phí bạn tập hợp để biết tình hình lãi lỗ như thế nào bạn nhé. Đó là ý kiến của cá nhân mình thôi.

H

hane_nu

Guest
Minh cung nghi nhu vay.That ra thi viec kiem tra mat hang cua minh rat kho vi la cong ty nho khong co ma hang nhu nhung mat hang khac.co luc thue cai quan nay va cai ao kia rat la lon xon.Khi ghi hoa don minh cung chi ghi thue trang phuc bieu dien thoi chu cung chang ghi chi tiet tung mat hang.Vi ten mat hang chi la trong cong ty biet voi nhau ma thoi.Nhu the co on khong cac ban nhi?Minh cam on can ban

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA