HĐ đầu vào có giá trị lơn

• Thread starter nguyentuyet
  • Ngày gửi
N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Cho em hỏi, những hđ đầu vào nguyên liệu có giá trị lơn (>20tr) thì có bắt buộc có hợp đồng mua bán không hay chỉ cần Hđ đỏ là đủ. Có ai có CVăn liên quan tới vấn đề này cho em xin với

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cho em hỏi, những hđ đầu vào nguyên liệu có giá trị lơn (>20tr) thì có bắt buộc có hợp đồng mua bán không hay chỉ cần Hđ đỏ là đủ. Có ai có CVăn liên quan tới vấn đề này cho em xin với

Không có chỗ nào quy định phải có hợp đồng mua bán bạn ơi.

K

khongaica

Guest
7/12/07
13
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Mình không rành chuuyện này lắm, nhưng mình chắc một điều là có yêu cầu Hợp đồng đấy nếu như công ty bạn mua thường xuyên và liên tục (với một NCC) còn với giá trị hàng hóa như thế nào mới yêu cầu có hợp đồng mua bán thì mình không rành. Công ty mình hoạt động trong lĩnh vực thương mại đôi khi mấy anh chị bên quản lý vô kiểm tra đều đòi xem Hợp Đồng mua bán, Hóa đơn đầu vào và tất cả những giấy tờ liên quan đến hàng hóa (nếu có)

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mình không rành chuuyện này lắm, nhưng mình chắc một điều là có yêu cầu Hợp đồng đấy nếu như công ty bạn mua thường xuyên và liên tục (với một NCC) còn với giá trị hàng hóa như thế nào mới yêu cầu có hợp đồng mua bán thì mình không rành. Công ty mình hoạt động trong lĩnh vực thương mại đôi khi mấy anh chị bên quản lý vô kiểm tra đều đòi xem Hợp Đồng mua bán, Hóa đơn đầu vào và tất cả những giấy tờ liên quan đến hàng hóa (nếu có)
Tớ thấy không có quy định nào như thế cả. mà Hoá đơn đầu vào thì có thôi!

R

robusta22

Guest
13/12/07
4
0
0
37
kbang
nếu là hàng nông sản mua của dân thì sao nhỉ??????????????????
HD ơi mày ở đâu????????????????

K

khongaica

Guest
7/12/07
13
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Nếu như hàng hóa bạn đang vận chuyển trên đường thì sao nhỉ. Đâu chỉ có hóa đơn là ok đâu? còn nếu hàng hóa nhập khẩu thì sao? đó là bạn chưa đụng tới nên bạn chủ quan thôi.

N

NGOCHOAI

Guest
28/2/06
1
0
0
41
quang binh
Mọi người ơi!!! giúp em voi, Cong ty em mới mở, vì không hiểu nhiều về chính sách thuế nên khi em được nhận vào làm kế toán thì lỗ hỏng qua nhiều.Em có một vấn đề rất cần mọi người giúp đỡ cuối năm rồi mà?
Công ty em chưa có hóa đơn nhập hàng,chưa có hóa đơn dầu vào (mua hàng ko hóa đơn)nhưng khi khách hàng mua mặt hàng đó thì lại xuất hóa đơn đầu ra.
Bây giờ em phải làm gì đây??vì hóa đơn đầu ra đã kê khai thuế rồi
Ai biết chỉ dùm em với....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA