kê khai thuế đầu vào cho hàng chịu thuế và không chịu thuế

• Thread starter Duyên_34
  • Ngày gửi
D

Duyên_34

Guest
công ty EM sản xuất phần mềm cụ thể là thiết kế web (không chịu thuế ), và hosting (chịu thuế ).nhưng doanh thu chủ yếu của bên Em là thiết kế web, còn hosting thì một năm chỉ có một hai tờ hóa đơn .Bên Em chủ yếu phát sinh đầu vào là tiền điện thoại và một ít chi phí mua ngoài khác.và khi kê khai thì trường thứ nhất EM kê vào mục hàng hóa dịch vụ dùng cho cho hoạt động chịu thuế và không chịu thuế ,vì số tiền thuế nhỏ nên Em cũng không muốn làm bảng phân bổ số thuế đầu vào cho hoạt động chịu thuế ,và trên tờ khai Em cũng không khấu trừ thuế đầu vào .Em làm vậy lệu có sao không ?khi không làm bảng phân bổ cho hàng chịu thuế ( sản phẩm chịu thuế chiếm tỷ lệ nhỏ so với doanh thu thiết kế web).hay trường hợp thứ hai Em nên kê khai thuế cho hàng không chịu thuế và ở tờ khai cũng không khấu trừ thuế ? (trường hợp này coi như đầu vào chỉ dùng cho hàng không chịu thuế )
Mọi người tư vấn cho Em với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Bạn nên làm theo trường hợp thứ 2 vì không nhất thiết phỉa lập bảng phân bổ khi số tiền thuế quá nhỏ. Sau này thuế có hỏi thì bạn cứ giải thích do số tiền thuế quá bế nên cho hết vào không chịu thuế. Chẳng sao

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA