Biểu mẫu thuế suất

• Thread starter tuyetngoc
  • Ngày gửi
T

tuyetngoc

Guest
13/11/07
1
0
1
44
Hà Nội
Mình là kế toán tay ngang nên còn nhiều cái cần phải học lắm.
Cty mình là Cty về truyền thông, có bán các phần mềm tin học và các DV liên quan đến phần mềm.
Mình đang cần biểu mẫu thuế suất để xuất hóa đơn cho khách hàng cho đúng, có ai có cho mình xin 1 bản với nhé.
Tks nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
bạn tham khảo thuế suất ở thông tư 32 nhé.
Trong thư viện của web có đấy. Thân.

N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi

Em tìm rồi mà chẳng thấy, Anh ( chi) có thể poss lên cho em có được không ah! Em cũng làm kế toán trong một công ty về truyền thông và phần mềm. em cũng đang rất cần biều mẫu thuế suất cho lĩnh vực mình hoạt động. Anh(chị ) giúp em tư vấn cho em thêm một vấn đề này nữa nhé! Bên công ty em có xuất một hợp đồng "nâng cấp phần mềm kế toán" em ghi thuế xuất là 0%. Nhưng một bạn kế toán ở công ty khác ( cũng cũng làm cùng lĩnh vực với em) nói rằng bạn ấy cho hợp đồng đó là " Không chịu thuế " ( thuế suất 0% và không chịu thuế là khác nhau có đúng vậy không ah? ) Nếu như " hợp đồng nâng cấp phần mềm đó chịu 0% hay không chịu thuế" có công văn nào chứng minh điều đó anh ( chị ) có thể poss lên giùm em có được không ah? Em mong anh ( chị ) giúp đỡ em! Em xin cám ơn!

K

khongaica

Guest
7/12/07
13
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Bạn làm công văn gửi lên Cục Thuế hỏi là chính xác nhất. Thuế suất 0% và không chịu thuế khác nhau hoàn toàn

K

khongaica

Guest
7/12/07
13
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Không phải chịu thuế GTGT
Các sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm tiêu dùng tại Việt Nam thuộc diện không chịu thuế GTGT. DN phần mềm khi cung cấp sản phẩm, dịch vụ nêu trên cho các đối tượng để tiêu dùng tại Việt Nam thì không phải tính và nộp thuế GTGT và không được khấu trừ hoặc hoàn thuế GTGT đã nộp ở đầu vào của hàng hoá, dịch vụ dùng cho sản xuất sản phẩm và tiêu dùng tại Việt Nam. Số thuế giá trị gia tăng đầu vào không được khấu trừ được tính vào chi phí hợp lý.

Sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm xuất khấu được áp dụng thuế suất thuế GTGT 0%. Số thuế GTGT đã nộp ở đầu vào của hàng hoá, dịch vụ dùng đế sản xuất ra sản phẩm phần mềm và cung cấp dịch vụ phần mềm xuất khẩu được tính khấu trừ và hoàn thuế theo quy định

H

HyanCyen

Guest
11/5/09
6
0
0
Tp. HCM
Sản phẩm Dịch vụ phần mềm tiêu dùng tại Việt Nam thuộc diện không chịu thuế GTGT và được ưu đãi thuế TNDN bạn ạ.

M

minhvan2728

Guest
Mình là kế toán tay ngang nên còn nhiều cái cần phải học lắm.
Cty mình là Cty về truyền thông, có bán các phần mềm tin học và các DV liên quan đến phần mềm.
Mình đang cần biểu mẫu thuế suất để xuất hóa đơn cho khách hàng cho đúng, có ai có cho mình xin 1 bản với nhé.
Tks nhiều nhiều

Bạn đọc mục II. thuế suất thuế GTGT của Thông tư 120/2003/TT-BTC.

Bạn này nói đầy đủ vào một chút để anh em dễ tìm kiếm, thông tư 32/năm nào/TT-nơi phát hành??? Mà nói thật là tôi tìm theo thông tư 32 trên lĩnh vực pháp luật nhưng chẳng có cái thông tư 32 nào quy định về thuế suất thuế GTGT?

Bạn này nói đầy đủ vào một chút để anh em dễ tìm kiếm, thông tư 32/năm nào/TT-nơi phát hành??? Mà nói thật là tôi tìm theo thông tư 32 trên lĩnh vực pháp luật nhưng chẳng có cái thông tư 32 nào quy định về thuế suất thuế GTGT?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Bạn đọc mục II. thuế suất thuế GTGT của Thông tư 120/2003/TT-BTC.
Toàn chơi "văn bản cổ" không nhe, ... hihi, cổ còn hơn Thông tư 32/2007/TT-BTC.
Thời điểm bạn Atoiz post bài là năm 2007, khi đó chỉ cần nói TT32 là mọi người đều hiểu nó là cái gì, giống như bây giờ mình chỉ cần nói TT129 vậy (Thông tư 129/2008/TT-BTC_Về thuế GTGT)

Thông tư số 32/2007/TT-BTC, ngày 09/04/2007.
Hướng dẫn thi hành Nghị định số 158/2003/NĐ-CP ngày 10/12/2003, Nghị định số 148/2004/NĐ-CP ngày 23/7/2004 và Nghị định số 156/2005/NĐ-CP ngày 15/12/2005 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế giá trị gia tăng và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế giá trị gia tăng

N

ngoclannguyen06

Guest
3/3/09
12
0
0
Hà Nội
Các bác ch e hỏi thông tư nào cuả BTC noí về thuế suất thuế GTGT mơí nhất ạ. Tks!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA