Hóa đơn sai địa chỉ

• Thread starter ngothao2112
  • Ngày gửi
ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
Em có 1 thắc mắc muốn hỏi anh chị :
Tháng 11 vừa rùi e mua hàng với tổng giá thanh toán trên HD GTGT là 67.397.001, nhưng do bên bán hàng viết sai chỉ cty em ( viết theo địa chỉ cũ, nhưng cty e đã chuyển sang địa chỉ mới và được cấp Giấy phép DKKD theo địa chỉ mới từ tháng 6/2007)
Bây giờ e yêu cầu họ xuất lại hóa đơn khác, nhưng họ không chịu và họ nói cái này do sai sót gĩưa địa chỉ cũ và mới, họ sẽ làm biên bản điều chỉnh. Theo anh chị e có nên chấp nhận làm biên bản điều chỉnh ko? e ko thấy văn bản nào quy định trường hợp này cả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
Em hãy xác định kỹ xem sai sót do bên em hay do bên xuất, rồi đưa ra yêu cầu xử lý phù hợp, tốt nhất bạn thỏa thuận thương lợng với họ cùng làm biên bản hủy HĐ đó đi và xuất lại cái mới vì giá trị hóa đơn cung khá lớn, chứ làm BB điều chỉnh chỉ thêm rắc rối

T

trieuluong

Guest
21/4/06
34
0
0
46
SG
Cái này có gì nghiêm trọng đâu, có biên bản điều chỉnh là đuợc rồi.

L

lana

Guest
21/12/07
10
0
0
hà nội
các bạn cho mình hỏi trong trường hợp này làm biên bản điều chỉnh như thế nào?cụ thể viết những gì?
mong các bạn giúp đỡ vì công ty mình cũng trong tình trạng như vậy

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
các bạn cho mình hỏi trong trường hợp này làm biên bản điều chỉnh như thế nào?cụ thể viết những gì?
mong các bạn giúp đỡ vì công ty mình cũng trong tình trạng như vậy

Mình thấy vấn đề này cũng không nghiêm trọng lắm => lập BB điều chỉnh hóa đơn là Ok rùi. Trong biên bản nêu rõ :
- Sửa cho Hóa đơn số X theo sởi Y ngày Z
- Lý do điều chỉnh hóa đơn
- Nay điều chỉnh lại :
* Mục ghi sai
* Mục điều chỉnh lại
- BB lập thành 2 bản, mỗi bên lưu 1 bản có giá trị pháp lý như nhau
- GĐ 2 bên ký tên đóng dấu => lưu cùng Hóa đơn điều chỉnh
Thế thôi bạn à.

L

lana

Guest
21/12/07
10
0
0
hà nội
mình thấy bên công ty xuất hóa đơn cho bên mình họ gạch địa chỉ sai đi và viết địa chỉ mới của công ty mình bên cạnh rồi họ đống dấu công ty họ lên trên đó, họ bảo như thế là được, liệu có sao không hả bạn?

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
mình thấy bên công ty xuất hóa đơn cho bên mình họ gạch địa chỉ sai đi và viết địa chỉ mới của công ty mình bên cạnh rồi họ đống dấu công ty họ lên trên đó, họ bảo như thế là được, liệu có sao không hả bạn?

Cái đó dùng cách đây lâu rùi, bây giờ hông chấp nhận đâu, bạn cứ lập BB điều chỉnh cho nó lành nhé
Thân

H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
chào các bạn! Mình có nghe nói là cơ quan thuế không chấp nhận hóa đơn viết sai mã số thuế rồi làm biên bản điều chỉnh.các bạn cho mình hỏi có đúng không? Trên HĐ vừa đóng dấu mộc treo vừa đóng dấu mộc của giám đốc như vậy có được không?

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Bên mình cũng bị mấy hoá đơn ghi sai địa chỉ. Đó toàn là những hoá đơn của bưu điện thành phố. Bên mình đã làm thay đổi địa chỉ thanh toán. Nhưng chỉ tính từ các tháng sau thôi. Mình vừa đến bưu điện bảo họ là điều chỉnh hộ hoá đơn các tháng trước, nhưng họ bảo mình ghi lại địa chỉ rồi họ đóng dấu là được. Mình hỏi có giá trị pháp lý không thì họ bảo các Cty khác vẫn được thuế chấp nhận. Mình không chắc lắm? Các bạn cho mình hỏi thế có sao không nhỉ?:wall:

M

meomun182

Guest
28/12/07
12
0
0
37
Hà tây
Hi cac ban!
Minh thay van de nay co nhieu roi ma.Theo luat thi nhat dinh HD sai fai huy HD do rui nhung ma tren thuc te thi neu sai dia chi cong ty chi can sua lai va dong dau cua cong ty xuat HD la duoc.Thue van chap nhan ma!

H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Hi cac ban!
Minh thay van de nay co nhieu roi ma.Theo luat thi nhat dinh HD sai fai huy HD do rui nhung ma tren thuc te thi neu sai dia chi cong ty chi can sua lai va dong dau cua cong ty xuat HD la duoc.Thue van chap nhan ma!

Luật đã quy định là sai thì phải hủy. Nếu cơ quan thuế dễ thì cho qua chứ buồn buồn là mấy bác cho đi sạch và thế là mất toi. Cận thận là trên hết.cứ theo luật mà làm. Theo mình biết thì năm 2008, Cục thuế TPHCM có gửi CV hướng dẫn chế độ hóa đơn. trong đó không cho phép sửa chữa, đều chỉnh,lập biên bản hủy nữa.

S

silly

Guest
17/9/04
18
0
1
40
TP. HCM
Luật đã quy định là sai thì phải hủy. Nếu cơ quan thuế dễ thì cho qua chứ buồn buồn là mấy bác cho đi sạch và thế là mất toi. Cận thận là trên hết.cứ theo luật mà làm. Theo mình biết thì năm 2008, Cục thuế TPHCM có gửi CV hướng dẫn chế độ hóa đơn. trong đó không cho phép sửa chữa, đều chỉnh,lập biên bản hủy nữa.

Bạn ơi bạn có thể nói cụ thể hơn về công văn này đc ko? Nếu ko cho điều chỉnh hay BB huỷ thì xử lý như thế nào với những HĐ ấy?

G

GioLaocattrang

Guest
20/3/08
14
0
0
48
Quảng Trị
Trường hợp này, giải pháp tốt nhất là huỷ hoá đơn, giải phát tốt vừa là làm biên bản điều chỉnh có xác nhận của 2 bên. Công ty mình cũng đã làm vài cái rồi.Cục thuế đã chấp nhận

N

nguyenngochung

Guest
Tren thong tu 32 co ghi mua nay, tuong hop cua ban chi lam bien ban dieu chinh la duoc.
ben minh mot thang cung lam so so tren 20 cai bien ban dieu chinh sai thong tin tren hoa don nhu ban. Con truong hop sai gia tren hoa don thi minh se lam bien ban huy hoa don(truong hop nay ko duoc lam dieu chinh)

Than

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Trường hợp này, giải pháp tốt nhất là huỷ hoá đơn, giải phát tốt vừa là làm biên bản điều chỉnh có xác nhận của 2 bên. Công ty mình cũng đã làm vài cái rồi.Cục thuế đã chấp nhận

Có giải pháp tốt vừa trong trường hợp này nữa sao ???
Cục thuế nào chấp nhận thì cho cái công văn giải thích xem nào. Hay là chỉ có em thuế nào đấy nhân hậu du di bỏ qua cho bạn rồi bạn cứ nghĩ là được cục thuế chấp nhận.
Ờ mà cách tốt vừa này cũng hay phết nhỉ heheheh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA