Thuế môn bài của chủ cho thuê nhà có được tính vào chi phí không?

• Thread starter Ng T Vân Nga
  • Ngày gửi
Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
Khi làm hợp đồng thuê nhà, trong hợp đồng cty em có ghi mọi khoản thuế phí do bên thuê chịu (tức cty em chịu),khi làm thủ tục nộp thuế và cấp hóa đơn lẻ,có khoản thuế môn bài nộp cho chủ nhà em ko thấy được tính vào hóa đơn lẻ, em có biên lai nộp thuế môn bài cho chủ nhà, vậy khoản này có được tính vào chi phí ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Thuý Liễu

Guest
9/12/06
37
0
0
Hà Nội
Khi làm hợp đồng thuê nhà, trong hợp đồng cty em có ghi mọi khoản thuế phí do bên thuê chịu (tức cty em chịu),khi làm thủ tục nộp thuế và cấp hóa đơn lẻ,có khoản thuế môn bài nộp cho chủ nhà em ko thấy được tính vào hóa đơn lẻ, em có biên lai nộp thuế môn bài cho chủ nhà, vậy khoản này có được tính vào chi phí ko?

thuế môn bài ko được tính vào chi phí đâu bạn ạ. vì bản chất là thuế KD của chủ nhà mà, nên trong HD cq thuế viết cho bạn ko có thuế MB đâu.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Tất cả các chứng từ có tên + địa chỉ + MST của đơn vị điều được tính vào chi phí hợp lý. Còn các chứng từ khác có liên quan nhưng không thuộc đơn vị thì là chi phí không hợ lý. Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA