Không nhìn thấy các sheet trong excel

• Thread starter nhung84
  • Ngày gửi
N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai
Trời ơi hum nay em mở ra thì không thấy các sheet trong excel nữa, dùng các công cụ trong excel thì vẫn ra, nhưng không nhìn thấy dòng sheet ở dưới nữa, các pác bày em làm sao lôi cho chúng nó hiện ra giùm em cái, chít mất thui:wall:

• Like
Reactions: huynhduongthanh
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lcd68

Guest
1/10/07
22
0
0
Saigon
Trời ơi hum nay em mở ra thì không thấy các sheet trong excel nữa, dùng các công cụ trong excel thì vẫn ra, nhưng không nhìn thấy dòng sheet ở dưới nữa, các pác bày em làm sao lôi cho chúng nó hiện ra giùm em cái, chít mất thui:wall:

Bạn thử vào menu Window và chọn unhide thử xem!

NEO

NEO

Trung cấp
4/8/06
148
0
16
HCMC

Việc bạn ko nhìn thấy các sheet khi mở file là do tác giả file dấu đi bằng 2 cách:
1/ Ẩn sheet bằng Format/Sheet/Hide
2/ Ẩn sheet bằng cửa sổ VBE
Để bếit cách mở thì bạn vào www.giaiphapexcel.com tham gia diễn đàn. giờ chỉ bạn thì ........Vì tôi đang quá lười :biggthump\
Còn trường hợp dòng hoặc cột bị ẩn đi, bạn có thể chọn toàn bộ bảng tính Excel rồi nhấn Ctrl+shift+ số 0(số 0 bên vùng chữ không phải số 0 bên vùng số) để hiện toàn bộ dòng bị ẩn.
Nhấn Ctrl + Shift + 9 để hiện toàn bộ cột bị ẩn.
Thân

N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai
ý tui là tui đã vào unhide hay cửa sổ gì gì rồi, thì vẫn ra sheet, nhưng cái hàng ở dưới cùng để chỉ tên các sheet để hiện ra ví dụ như Sheet1 / sheet2 / sheet3 thì nó lại biến đi đâu mất, tức là cái thanh công cụ ấy. pó tay hok thể nào thấy được , hix

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Tool - Options - Tab View - Sheet Tabs

K

kiuem

Guest
17/10/08
4
0
0
46
Hp
thank's very much, lằng nhằng quá, đề nghị admin chỉ cần nhận xét 10 ký tự thôi

H

Ha Thu

Sơ cấp
16/5/06
1
0
1
Ha noi
Em muốn xem hướng dẫn nên phải viết mấy chữ. Cám ơn bác trước ah.

Sửa lần cuối:
L

lovedell123

Guest
10/8/11
1
0
0
33
Gia Lai
tui là tui đã vào unhide hay cửa sổ gì gì rồi, thì vẫn ra sheet, nhưng cái hàng ở dưới cùng để chỉ tên các sheet để hiện ra ví dụ như Sheet1 / sheet2 / sheet3 thì nó lại biến đi đâu mất, tức là cái thanh công cụ ấy. pó tay hok thể nào thấy được , hix nhưng trong execl 2007 kìa có ai bày với

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM
Trong file excel mà thiếu mất 1 sheet thì do sheet đó bị ẩn or đã xóa sheet đó đi rùi.
Nếu là bị ẩn thì bạn làm thế này để lôi nó ra nhe xem dc ko nhe.
Vào Format/ sheet/ unhine.
Mình vẫn ẩn và hiện file bằng cách này.

L

lenguyen5787

Guest
15/8/11
1
0
0
36
ho chi minh
hic vo mãi mà hok dc
help me !

làm thế nào để hiện sheet trong excel

T

thanhxuandn89

Guest
7/4/11
1
0
0
35
đà nẵng
bạn adam tran ơi! mình khôg nhìn thấy link của bạn nên không thể làm hiện các sheet trong excel như bạn nhung 84 đc.huhu

mình đã làm rồi nhưng vẫn không hiện sheet1/sheet2/sheet3 được.
bây giờ làm sao?

Sửa lần cuối:
R

ruangoa3

Guest
26/4/11
4
0
0
haiphong
mình tools/options/view/sheet tabs mà vẫn ko được huhu

B

be09

Guest
25/10/11
16
0
1
66
Biên Hòa, Đồng Nai
Làm hiện Sheet Tab bên dưới:

Cách làm hiện Sheet Tab bên dưới:
- Từ menu chọn Tools, chọn Options, chọn thẻ View, trong mục Window Options tìm và đánh dấu chọn Sheet tabs xong nhấn nút OK, nếu các Sheet chưa hiện ra hết thì thực hiện cách tiếp theo.
- Từ menu chọn Format, chọn Sheet, chọn Unhide, nếu Sheet cần mở chưa hiện ra thì thực hiện cách tiếp theo.
- Nhấn giữ nút Alt và nhấn tiếp nút F11 để mở cửa sổ VBE, tiếp theo nhấn giữ nút Ctrl và nhấn tiếp nút R để mở cửa sổ Project Explore, tiếp tục nhấn nút F4 để mở cửa sổ Properties Window. Trong cửa sổ Project Explore click vào dấu cộng phía trước Microsoft Excel Objects làm các sheet hiện ra bạn tìm và click chọn vào tên sheet cần làm cho nó hiện ra bên dưới Sheet Tab, vào cửa sổ Properties Window kéo thanh cuộn xuống đến mục cuối cùng là Visible click vào bên phải và chọn -1 - xlSheet Visible, xong bạn đóng cửa sổ VBE lại để trở về cửa sổ Excel thì bạn sẽ thấy ngay sheet bạn cần làm cho nó hiện ra.

L

lindanguyenkt

Sơ cấp
23/10/09
7
1
0
sai gon
Ðề: Không nhìn thấy các sheet trong excel

mình cài ME 2007, mình vô "view" , tại phần show/hide, có một ô "message bar", click vô thì sẽ hiện các sheet ra. các bác chỉ ở trên mình không bik ap dụng cho cái nào vì 2007 không có tool đâu mà kiếm, thân.

• Like
Reactions: mưa tí tách
mưa tí tách

mưa tí tách

Sơ cấp
15/1/19
3
0
1
32
chuẩn luôn. thank bác nhé

V

VuBaoLamNgoc

Sơ cấp
8/2/12
22
0
0
Thái Nguyên

File excel của mình bị mất hẳn một sheet (Chắc chắn mình không xóa vì link công thức là từ sheet đó). Không sử dụng được ctr+F11. Không dùng được hide và unhide (biểu tượng bị mờ)

Ai biết giúp mình show lại sheet với!

B

bomby79

Sơ cấp
6/8/09
25
5
3
TP.HCM

mình cài ME 2007, mình vô "view" , tại phần show/hide, có một ô "message bar", click vô thì sẽ hiện các sheet ra. các bác chỉ ở trên mình không bik ap dụng cho cái nào vì 2007 không có tool đâu mà kiếm, thân.

Excell 2007: chọn Excell option/ tap Advanced/ ở phần Display option for this workbook check vào ô Show Sheet tabs/ ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA