Thuế TNDN đối với Cty thành lập cuối T12/2007

• Thread starter kimchi
  • Ngày gửi
K

kimchi

Guest
25/7/07
7
0
0
40
QUẬN 8
Chào mọi người!
DN mới thành lập có được miễn thuế TNDN? Được miễn trong thời gian bao lâu? Nếu DN thành lập cuối tháng 12/2007 thì thuế TNDN được miễn vẫn tính là 01 năm của 2007?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yenhai

Guest
5/12/07
32
0
0
TPHCM
Tùy theo ngành nghề kinh doanh mà doanh nghiệp có được miễn thuế TNDN hay không. Thuế TNDN được miễn kể từ tháng có phát sinh doanh thu .

L

lostory_anve

Guest
25/1/05
6
0
0
43
da nang
Những doanh nghiệp được thành lập từ dự án đầu tư thì được miễn thuế TNDN theo danh mục ưu đãi và bắt đầu tính miễn thuế từ lúc dự án đầu tư phát sinh doanh thu còn các hoạt động kinh doanh khác của doanh nghiệp vẫn chịu thuế TNDN bình thường.
Bạn nên nói rõ doanh nghiệp của bạn được thành lập như thế nào thì mọi người mới tư vấn cho bạn được.
Đối với DN mới thành lập được lập BCTC trong vòng 15 tháng. Doanh nghiệp bạn mới thành lập từ tháng 12/2007 nên bạn ko cần lập BCTC cuối năm và chuyển sang năm 2008 lập.

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
Bạn lostory_anve ơi, theo luật mình vẫn phải nộp BCTC năm 07 chứ? Bạn vẫn phải làm và khi mọi số liệu =0 sau đó ghi thêm là: "Doanh nghiệp mới thành lập nên chưa có doanh thu" chứ? Nếu không làm vậy thì làm sao chi cục thuế quản lý được vì có DN vừa thành lập xong đã có DT luôn rồi bạn ah.

K

kimchi

Guest
25/7/07
7
0
0
40
QUẬN 8
Cảm ơn các bạn đã trả lời giúp mình!Mình xin được nói rõ thêm:
Công ty là do ông xã mình và 1 người bạn góp vốn để thành lập, chuyên về sản xuất - thương mại - xây dựng nhà ở. Vì nghe anh trai mình nói: Khi DN mới thành lập sẽ được miễn 03 năm thuế TNDN (Cty anh mình cũng mới thành lập tháng 11/2007- chuyên về xây dựng - thiết kế cầu đường, nhưng trụ sở chính công ty nằm ở tỉnh). Như thế thì mình phải làm sao?
Xin các bạn giúp mình gấp...gấp với. Mình cảm ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA