Công ty em muốn thuê xe và tính nó vào chi phí hợp lý!!!!

• Thread starter bigmen
  • Ngày gửi
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Chào cả nhà. Hiện nay công ty em muốn thuê xe ô tô dùng cho hoạt động. Vậy anh chị nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì cho em ý kiến nha.
Thứ nhất là: Khi mình ký hợp đồng thuê xe thì với giá trị bao nhiêu thì phải thông báo với cơ quan thuế ạ? Và nếu phải thông báo thì thời gian thông báo chậm nhất là bao nhiêu? Mong anh chị cho em câu trả lời nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Cho mình hỏi, ban thue xe của cá nhân hay tổ chức vậy?

M

maianhdung

Guest
6/12/07
31
0
0
hà nội
Khi ban ký hợp đồng thuê xe Ô TÔ dùng cho hoạt động kinh doanh cua Cty mình thì chậm nhất là ngày thứ 10, kể từ khi ngày ký hợp đồng, bạn phải làm các thủ tục như khai báo cho CQ thuế biết và thực hiện nộp các khoản thuế vào NS NN nếu Cty ban là người nộp thay chủ cho thuê.
Còn trường hợp chủ cho thuê nộp thuế thì bạn phải thúc giục họ nộp thuế và lấy hóa đơn cấp lẻ về cho Cty.
Còn trường hợp khác nếu Cty bạn thuê xe Của Tổ chức thì chỉ cần họ xuất hóa đơn về giá cả cho thuê là đủ.
Chúc bạn hoàn thành công việc nhé.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
UH. Công ty mình thuê xe của công ty khác có nhận được hoá đơn đàng hoàng. Như vậy mình có thể yên tâm kê khai mà không cần phải thông báo cho thuế jì hết đúng ko nhỉ?

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bạn thuê xe của cty khác có hóa đơn, thì ko cần thông báo vơi CQ thuế làm gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA