Khách hàng đặt trước 30%, chưa có hàng yêu cầu xuất HD GTGT thì làm sao hả các bác?

• Thread starter Me Tun
  • Ngày gửi
M

Me Tun

Guest
4/1/06
8
0
1
Hanoi
DN mình KD hàng nhập khẩu, khách hàng đặt trước 30% trị giá lô hàng và yêu cầu mình xuất hóa đơn cho họ 100% trị giá lô hàng mặc dù chưa có hàng và chấp nhận trả trước tiền thuế GTGT cho mình để mình xuất hóa đơn trước, liệu mình có thể xuất hóa đơn đầu ra tháng này, nhưng tháng sau mới nhập hàng đầu vào không nhỉ ? Mong cả nhà trả lời giúp cảm ơn nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
DN mình KD hàng nhập khẩu, khách hàng đặt trước 30% trị giá lô hàng và yêu cầu mình xuất hóa đơn cho họ 100% trị giá lô hàng mặc dù chưa có hàng và chấp nhận trả trước tiền thuế GTGT cho mình để mình xuất hóa đơn trước, liệu mình có thể xuất hóa đơn đầu ra tháng này, nhưng tháng sau mới nhập hàng đầu vào không nhỉ ? Mong cả nhà trả lời giúp cảm ơn nhiều !

Vậy nếu hàng không có mà hóa đơn đã xuất và kê khai rồi thì giải quyết sao nhỉ? Nguy hiểm quá không nên xuất, cẩn thận bạn nhé.

phong2v

phong2v

Guest
Như thế gọi là xuất hoá đơn khống đấy bạn ạ, nếu người ta dùng HĐ của bạn để vay NH hoăc giải ngân gì đó là rất nguy hiểm, hay suy nghĩ cho chắc chắn rồi hành làm nhé bạn

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Đây chắc là do họ bị âm kho hoặc dùng hoá đơn đó để rút hạn mức tín dụng đây.....
Bạn không nên làm như vậy vì nhỡ đâu do trục trặc gì đó mà mình ko giao đc hàng cho họ thì sao ? vả lại hoá đơn đi kèm với hàng chứ ko đc phép xuất trước - Như vậy là xuất khống hoá đơn bạn coi chừng đó

M

Me Tun

Guest
4/1/06
8
0
1
Hanoi
Thôi thế thì mình sẽ nói với sếp ngay cảm ơn vì đã trả lời mình nhanh thế !

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Đây chắc là do họ bị âm kho hoặc dùng hoá đơn đó để rút hạn mức tín dụng đây.....
Bạn không nên làm như vậy vì nhỡ đâu do trục trặc gì đó mà mình ko giao đc hàng cho họ thì sao ? vả lại hoá đơn đi kèm với hàng chứ ko đc phép xuất trước - Như vậy là xuất khống hoá đơn bạn coi chừng đó

M

maianhdung

Guest
6/12/07
31
0
0
hà nội
Trường hợp của bạn là bán hàng cho các đơn vị mua bằng tiền Ngân sách Nhà nước, họ cần phải giải ngân trước ngày 31/12/2007 nên cần phải có chứng từ thì Kho bạc mới chi tiền, Nếu bạn giúp họ việc này thì rủi ro do DN bạn gánh chịu, bạn nên cân nhắc các khách hàng thường xuyên làm việc này, liễu lãi của lô hàng đố có bù đắp được rủi ro tiềm tàng không.
Chúc Ban Giám đốc Cty và kế toán Cty bạn hết sức tỉnh táo trong việc mua bán này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA