Phí thuế VAT không được khấu trừ

• Thread starter Dong Vo
  • Ngày gửi
D

Dong Vo

Sơ cấp
19/11/07
36
1
8
Gò Vấp
Chào tất cả các bạn !
Cho mình hỏi trưởng hợp thuế VAT mua TSCĐ ( số tiền 45 triệu) kê khai trể quá thời hạn nên không được khấu trừ nếu mình đưa hết vào chí phí trong tháng không biết bên thuế có đồng ý không, có văn bản hay quy định nào trong vấn đề này không ?
Nhờ diển đàn giúp mình nhé! Cám ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Được hạch toán vào chi phí tính thuế TNDN trong kỳ, cái này là đương nhiên.

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
Chào tất cả các bạn !
Cho mình hỏi trưởng hợp thuế VAT mua TSCĐ ( số tiền 45 triệu) kê khai trể quá thời hạn nên không được khấu trừ nếu mình đưa hết vào chí phí trong tháng không biết bên thuế có đồng ý không, có văn bản hay quy định nào trong vấn đề này không ?
Nhờ diển đàn giúp mình nhé! Cám ơn các bạn

Bạn đã hạch toán toàn bộ vào phí rồi như vậy bạn đã làm đúng luật định mà sao CQ thuế không chấp nhận được. hãy đọc Luật quản lý thuế, Quyết định số 15/2006/qđ-btc. chúc bạn thành công

D

Dong Vo

Sơ cấp
19/11/07
36
1
8
Gò Vấp
Cảm ơn các bạn. ý mình muốn hỏi là đưa một lần toàn bộ số thuế này vào chi phí tính thuế TNDN trong kỳ bên thuế có chấp hay không hay phải phân bổ làm nhiều kỳ vì có liên quan đến thuế TN phải nộp.
Mong tin các bạn

H

haihoangk29

Guest
9/12/07
2
0
0
56
Tp Hồ Chí Minh
Theo như ý minh:
_ Nếu trong kỳ lợi nhuận của bạn cao hơn so với 45t thì bạn bỏ hết qua Cp trong ky
_ Còn nếu LN nhỏ hơn thì bạn Phân bổ 2 hay 3 kỳ tùy theo minh thoi, kg nhất thiết phải băn khoăn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA