Chi phí thuê nhà

• Thread starter Thamht
  • Ngày gửi
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Giúp em với các bác ơi!
Thủ tục để nộp thuế thuê nhà hộ chủ nhà làm thế nào nhỉ? Bên Cty em thuê nhà làm văn phòng nhưng chưa nộp thuế. Help me!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Giúp em với các bác ơi!
Thủ tục để nộp thuế thuê nhà hộ chủ nhà làm thế nào nhỉ? Bên Cty em thuê nhà làm văn phòng nhưng chưa nộp thuế. Help me!:wall:
Em nói với chủ nhà lên đăng ký thuế và mua hóa đơn cho em. Tiền thuế bao nhiêu thì em gửi lại cho chủ nhà, thế là xong. Còn muốn không cần nhờ chủ nhà thì em làm một tờ giấy ủy quyền của chủ nhà cho công ty mua hóa đơn có xác nhận của phường hẳn hoi nhé (nhớ đem theo Hợp đồng và trong hợp đồng này phải ghi rõ giá trị hợp đồng chưa bao gồm các loại thuế, Các loại thuế phát sinh sẽ do bên thuê chịu nhé) CHÚC EM THÀNH CÔNG

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Em cảm ơn!
Nhưng em chưa rõ là mức thuế thuê nhà là bao nhiêu? Help me!

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Em cảm ơn!
Nhưng em chưa rõ là mức thuế thuê nhà là bao nhiêu? Help me!
Lên trên đó người ta sẽ tính cụ thể cho em thôi

L

Le thu Phuong

Guest
6/6/07
50
0
0
Hà Nội
tiền cho thuê sử dụng đất chịu thuế suất 28%

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Nhưng bên em đâu phải thuê quyền sử dụng đất. Bên em thuê nhà làm văn phòng mà. Vậy thuế suất là bao nhiêu nhỉ? Em biết qua lo một chút thì thấp hơn.

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Theo mình biết thì thuế suất xấp xỉ 20%

C

Cu bi

Guest
28/8/07
109
0
0
38
hà nội
pcccvietnam.com
Nhưng bên em đâu phải thuê quyền sử dụng đất. Bên em thuê nhà làm văn phòng mà. Vậy thuế suất là bao nhiêu nhỉ? Em biết qua lo một chút thì thấp hơn.

Tùy thuộc vào từng nơi mà họ quy định mức. Theo mình được biết tiền thuế thuê nhà ở Hà nội là 22,56%.Tp.HCM là 19,2%

Q

-_-QUYNHANH-_-

Guest
5/5/06
30
0
0
ha noi

Thuế suất là 22,56%, nếu là lần đầu thì phải nộp thêm thuế môn bài
Thủ tục như thế này nhé, nếu Cty bạn đóng thuế thay cho chủ nhà thì trong HĐ phải nêu rõ. Cầm chứng minh thư, giấy giới thiệu, hợp đồng thuê nhà (sao y bản chính của Công ty là được), phiếu chi (nếu có lên chi cục thuế là ok. Mình vẫn đi mua hóa đơn lẻ thường xuyên, bây giờ thủ tục tương đối nhanh và được hướng dẫn cụ thể

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Thuế suất là 22,56%, nếu là lần đầu thì phải nộp thêm thuế môn bài
Thủ tục như thế này nhé, nếu Cty bạn đóng thuế thay cho chủ nhà thì trong HĐ phải nêu rõ. Cầm chứng minh thư, giấy giới thiệu, hợp đồng thuê nhà (sao y bản chính của Công ty là được), phiếu chi (nếu có lên chi cục thuế là ok. Mình vẫn đi mua hóa đơn lẻ thường xuyên, bây giờ thủ tục tương đối nhanh và được hướng dẫn cụ thể

Bên mình chưa làm lần nào. Nhưng mà sao lại phải nộp thuế môn bài hả bạn? Mình tưởng chỉ phải nộp thuế môn bài lúc thành lập cty và đi vào hoạt động thôi. Thuế môn bài này là nộp cho Cty hay cho chủ nhà hả bạn? Giúp mình nhé! Đang mù tịt quá! Uống chút nước cho tỉnh :pepsi:!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA