Công văn về việc xuất hóa đơn GTGT khi xuất hàng hoá

• Thread starter study1003
  • Ngày gửi
S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Mọi người giúp với:
Cty em vừa qua xuất hàng hóa cho CTY A, CTY A đặt hàng với số lượng là: 500cái, và cty em đã xuất 200cái, và cty A yêu cầu cty em phải xuất hóa đơn khi giao hàng mặc dù chưa giao đủ số lượng đặt hàng. Cty A còn nói rằng: họ nghe nói Luật thuế thay đổi và họ có công văn nói rằng khi xuất hàng phải kèm theo hóa đơn.
=> Sếp em yêu cầu em tìm công văn đó như họ nói. Em ko biết tìm ở đâu?Em vào webketoan cả ngày hôm nay nhưng ko thấy, có lẽ chưa tìm được đúng chỗ.Mọi người biết giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bạn đọc trong THÔNG TƯ
CỦA BỘ TÀI CHÍNH SỐ 120/2002/TT-BTC NGÀY 30 THÁNG 12 NĂM 2002 HƯỚNG DẪN THI HÀNH NGHỊ ĐỊNH SỐ 89/2002/NĐ-CP
NGÀY 07/11/2002 CỦA CHÍNH PHỦ VỀ VIỆC IN,
PHÁT HÀNH, SỬ DỤNG, QUẢN LÝ HOÁ ĐƠN

VI. SỬ DỤNG HOÁ ĐƠN

1- Đối với tổ chức, cá nhân sử dụng hoá đơn.
1.1- Tổ chức, cá nhân khi bán, trao đổi hàng hoá, dịch vụ phải lập hoá đơn theo quy định và giao cho khách hàng.
1.2- Thời điểm lập hoá đơn: Hoá đơn phải được lập ngay khi cung cấp hàng hoá, dịch vụ và các khoản thu tiền phát sinh theo quy định. Khi lập hoá đơn, bên bán phải phản ảnh đầy đủ các nội dung, chỉ tiêu in sẵn trên mẫu hoá đơn, gạch chéo phần bỏ trống (nếu có) từ trái qua phải. Việc lập hoá đơn có thể viết bằng tay, đánh máy 1 lần in sang các liên có nội dung như nhau. Trường hợp viết sai cần hủy bỏ hoá đơn thì gạch chéo để huỷ bỏ và không được xé rời khỏi quyển hoá đơn và phải lưu đầy đủ các liên của số hoá đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA