Mẫu điều chỉnh 02A/GTGT

• Thread starter hanghai
  • Ngày gửi
hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
Các Bác ơi em bij tẩu hoả nhập ma rồi hay sao ý: chuyện là tháng trước em có kê một số HĐ tháng 11 vào tháng 10 bây giờ phải lam bảng điều chỉnh giảm theo mẫu 02A trên phần mềm hỗ trợ của tổng cục thuế nhưng khi in ra thì nó có tận 2 mã vạch lận.Em ko hiểu thế đúng hay là sai nữa? Bác nào trả lời cho em với?
Ngoài mẫu 02A em có cần làm thêm mẫu 01-3/GTGT thêo TT60 ko?:wall::wall::wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le thu Phuong

Guest
6/6/07
50
0
0
Hà Nội
mình cũng đã làm điều chỉnh giảm một lần nhưng khi mình in ra nó vẫn chỉ có một mã vạch. Bạn kiểm tra lại xem

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Theo như tôi đọc TT60 thì bạn đang sd phần mềm HTKK thì chỉ sử dụng phụ lục 01 (kế bên TK01 trong phần mềm). không cần sd 01-03. Nhưng bạn cứ làm thêm, dư không sao.

T

thanhhung

LQT
Các Bác ơi em bij tẩu hoả nhập ma rồi hay sao ý: chuyện là tháng trước em có kê một số HĐ tháng 11 vào tháng 10 bây giờ phải lam bảng điều chỉnh giảm theo mẫu 02A trên phần mềm hỗ trợ của tổng cục thuế nhưng khi in ra thì nó có tận 2 mã vạch lận.Em ko hiểu thế đúng hay là sai nữa? Bác nào trả lời cho em với?
hai mã vạch là ntn? 1 trên tờ khai 01/GTGT; 1 trên 02A/GTGT hay cả hai trên 02/GTGT?

Ngoài mẫu 02A em có cần làm thêm mẫu 01-3/GTGT thêo TT60 ko?:wall::wall::wall::wall::wall:
không cần

hanghai

hanghai

17/11/07
92
0
0
GL
hai mã vạch hiện trên mẫu 02A/GTGT,nó năm song song nhau ở phía trên bên trái.Em ko hiểu, em trình bày thứ tự em làm như sau:
1.2 Phần điều chỉnh giảm em ghi:
- kí hiệu HĐ, số HĐ ngày tháng phát hành , tiếp đến chỉ tiêu 20, kỳ kê khai t10/2007, số liệu đã kê khai 12500, số liệu dề nghị điều chỉnh: 0, cột 7, cột 8 thì nó sẽ tự nhảy, lý do điều chỉnh là kê khai sai tháng trên hoá đơn
- Số thuế GTGT đầu vào , chỉ tiêu 21, kỳ kê khai T10/2007,số liệu đã kê khai là 1250, điều chỉnh là 0,.... Em làm như thế có đúng ko các bác.

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Mình làm tờ đó rồi đấy, cũng ra hai mã vạch mà, vẫn đi nộp bình thường, không vấn đề gì cả. Bạn yên tâm nhé ! Ok, bạn làm điều chỉnh giảm như vậy là đúng rồi đó, yên tâm mà nộp thôi. Chúc bạn vui vẻ ! Vụ điều chỉnh này mình làm mấy lần rồi.

hanghai

hanghai

17/11/07
92
0
0
GL
Mình làm tờ đó rồi đấy, cũng ra hai mã vạch mà, vẫn đi nộp bình thường, không vấn đề gì cả. Bạn yên tâm nhé ! Ok, bạn làm điều chỉnh giảm như vậy là đúng rồi đó, yên tâm mà nộp thôi. Chúc bạn vui vẻ ! Vụ điều chỉnh này mình làm mấy lần rồi.[/QUOTE
Thì ra là thế chiều qua mình cứ loay hoay mãi mà không bít là sai ở đâu.Thanks :atom:

hanghai

hanghai

17/11/07
92
0
0
GL
Bạn Hoàng Hồng Yến ơi cho mình xin số điện thoại của bạn để trao đỏi một chút đc không?

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Bạn Hoàng Hồng Yến ơi cho mình xin số điện thoại của bạn để trao đỏi một chút đc không?
Ok, số DDt của mình: 0979.829.895 (nhưng mà lần sau có hỏi gì về cá nhân bạn cứ nhắn tin riêng trên diễn đàn nhé, như vậy chủ đề trên diẽn đàn sẽ đỡ bị lạc đề). Thế nhé !

hanghai

hanghai

17/11/07
92
0
0
GL
Em nộp tờ khai rồi, 2 mã vạch vẫn nhận bt không có vấn đề gì.Thanks các bác nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA