Tính giá thành sản xuất liên tục

• Thread starter lanhnt
  • Ngày gửi
L

lanhnt

Guest
Mình đang tìm hiểu bài về bài toán tính giá thành sản xuất liên tục để ứng dụng trên phần mềm kế toán. Cho mình hỏi một số thông tin, mong các anh, chị và các bạn chia sẻ
1. Bài toán giá thành liên tục thường được áp dụng cho loại hình nào?
2. Quy trình hạch toán
3. Cần những chứng từ, báo cáo ra sao.
Nếu có thể, cho mình xin một bộ số liệu đi kèm để mình tiện tìm hiểu.
Xin cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haihoangk29

Guest
9/12/07
2
0
0
56
Tp Hồ Chí Minh
Bạn cần noi ro hơn về lĩnh vục công việc của bạn sắp làm thì chúng mình co thể giúp bạn chút ít được,
Thân chào bạn

L

lanhnt

Guest
Vâng, mình làm cho bài toán sản xuất xi măng, do mình ứng dụng bài toán đó trên phần mềm nên thực tế cách tập hợp chi phí mình cũng chưa rõ lắm.
Nếu bạn có nắm được bài toán đó, xin chỉ giáo
Thanks for your help!

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
Mình đang tìm hiểu bài về bài toán tính giá thành sản xuất liên tục để ứng dụng trên phần mềm kế toán. Cho mình hỏi một số thông tin, mong các anh, chị và các bạn chia sẻ
1. Bài toán giá thành liên tục thường được áp dụng cho loại hình nào?
2. Quy trình hạch toán
3. Cần những chứng từ, báo cáo ra sao.
Nếu có thể, cho mình xin một bộ số liệu đi kèm để mình tiện tìm hiểu.
Xin cảm ơn rất nhiều!

Trước hết phần mềm kế toán :drummer:của bạn có phần tính giá thành không. Bất cứ loại hình nào người kế toán phải chọn được phương pháp tính giá thành hợp lý nhất. Chẳng hạn như bạn có thể chọn PP giá thành phân bước (kết chuyển tuần tự or song song), tỷ lệ, đơn đặt hàng.....Theo mình bạn tìm mua sách kế toán giá thành của trường Đại học kinh tế để chọn phương pháp phù hợp.

T

Trinh Nhan

Guest
18/10/06
8
0
0
Q. Go Vap, Tp. HCM
Bạn cần nói rõ hơn nữa.

Vâng, mình làm cho bài toán sản xuất xi măng, do mình ứng dụng bài toán đó trên phần mềm nên thực tế cách tập hợp chi phí mình cũng chưa rõ lắm.
Nếu bạn có nắm được bài toán đó, xin chỉ giáo
Thanks for your help!

Thật sự là rất khó để có thể giúp bạn, bạn phải nói rõ hơn nữa về quy trình giá thành bên công ty bạn, chảng hạn như chi phí NVL, NC, SXC, Máy thi công, (tất cả các chi phí) đang được tập hợp như thế nào, xi măng tính theo kg hay bao, hay tấn, ....
Bạn không nói rõ thì mình :bigok: thôi.

Bên mình là công ty gỗ, có làm phần mềm kế toán của AsiaSoft cũng hay lắm, giá thành theo đơn đặt hàng kết hợp với định mức.

L

lanhnt

Guest
Chào bạn Trinh Nhân!
Bạn có thể cho mình cách hạch toán theo đơn đặt hàng không, các yếu tố đầu vào nào cần phải có và báo cáo đầu ra là gì?
Do mình vận dụng trên phần mềm để tư vấn cho khách hàng nhằm lựa chọn phương pháp tối ưu.
Hiện tại phần mềm mình cho phép tính giá thành theo các phương pháp
1. Giá thành vụ việc
2. Giá thành sản xuất liên tục
3. Giá theo đơn hàng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA