Giúp e gấp với, e chưa hiểu về cách in sổ nhật ký sổ cái trên exel

• Thread starter shmily
  • Ngày gửi
shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
Giúp e gấp với, e chưa hiểu về cách in sổ nhật ký sổ cái trên exel:
1. phần nhật ký có phải in riêng hay ko?
2. nếu phần nhật ký dài gồm 2trang trở lên thì dòng cuối cùng của trang 1 có cần làm dòng tổng cộng để mang sang trang 2 hay ko ạ? như vậy trang 2 mình lại phải làm thêm cột mang sang nữa ạ?
3. sang trang 2 có cần các cột ghi rõ chứng từ, diễn giải ,tk đối ứng, tên tài khoản như trang 1 hay ko ạ?
giúp e gấp với, e sắp bị ktra sổ, e cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
up.. minh cu~ng đang cần biết về thông tin này

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Giúp e gấp với, e chưa hiểu về cách in sổ nhật ký sổ cái trên exel:
1. phần nhật ký có phải in riêng hay ko?
2. nếu phần nhật ký dài gồm 2trang trở lên thì dòng cuối cùng của trang 1 có cần làm dòng tổng cộng để mang sang trang 2 hay ko ạ? như vậy trang 2 mình lại phải làm thêm cột mang sang nữa ạ?
3. sang trang 2 có cần các cột ghi rõ chứng từ, diễn giải ,tk đối ứng, tên tài khoản như trang 1 hay ko ạ?
giúp e gấp với, e sắp bị ktra sổ, e cảm ơn nhiều ạ
Những gì bạn hỏi, bạn đã có câu trả lời rồi đấy, cứ làm như thế nhé!
Thân!!

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
bạn chưa làm kế toán trên excel bao giờ ah. kế toán trên excel không giống trên sổ viết tay đâu. phát sinh trên excel mình in bình thường và không cần phải có dòng kết thúc trang hay là sang trang gì cả mà mình cứ in hết và đóng trên 1 quyển sổ riêng chỉ cộng phát sinh vào cuối sổ thôi!!!!!!!!!

D

diemkhanh

Guest
10/4/08
16
0
1
39
20/c4le duy nhuan,p12,q.tb
Bạn Minh xiêm ơi bạn có file excel nào về hình thức nhật kýsổ cái k?cho mình với vì mình làm giống như trong sổ mua ở thuế về thì TK nằm ngang dài quá nên ko biết in sao cả .nên minh vẫn chưa làm ( vì làm dùm cho bà chị mà) bạn gửi cho minh nha
Email:Chuotcon_sieuquay2002@yahoo.com
cảm ơn bạn nhiều.
Mình cần gấp lắm !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!
Bạn Minh xiêm ơi bạn có file excel nào về hình thức nhật kýsổ cái k?cho mình với vì mình làm giống như trong sổ mua ở thuế về thì TK nằm ngang dài quá nên ko biết in sao cả .nên minh vẫn chưa làm ( vì làm dùm cho bà chị mà) bạn gửi cho minh nha
Email:Chuotcon_sieuquay2002@yahoo.com
cảm ơn bạn nhiều.
Mình cần gấp lắm !

Sổ cái nào cũng ngang dài mà bạn,bạn canh trang rồi cứ in bình thường thôi
Thân!

D

diemkhanh

Guest
10/4/08
16
0
1
39
20/c4le duy nhuan,p12,q.tb
Thân!
Vậy bạn có file mẫu nào ko? Hình thức NKSC mình mới làm lần đầu nên chẳng biết có đúng mẫu hay ko nữa?mình đang cần gấp giúp mình với hiccccc.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Thân!

Bạn ah mình biết hình thức nhật ký sổ cái thì rất dài. nếu bạn làm trên excel thì rất khó in trên 1 trang. như vậy bạn có thể phải làm mọi cách để in trên một trang. và nếu không thì bạn phải mua sổ viết tay làm đấy. còn kế toán trên excel thì mình chỉ thấy các đơn vị làm theo hình thức nhật ký chung hết. thứ nhất là dễ làm và dễ hiểu. sổ sách gọn dễ in. lên nếu bạn đã chót làm như vậy thì theo mình kỳ kế toán sau bạn lên đăng ký theo hình thức sổ nhật ký chung.

H

hoatuyettrang

Sơ cấp
8/1/08
24
0
1
dich vong
Bạn ah mình biết hình thức nhật ký sổ cái thì rất dài. nếu bạn làm trên excel thì rất khó in trên 1 trang. như vậy bạn có thể phải làm mọi cách để in trên một trang. và nếu không thì bạn phải mua sổ viết tay làm đấy. còn kế toán trên excel thì mình chỉ thấy các đơn vị làm theo hình thức nhật ký chung hết. thứ nhất là dễ làm và dễ hiểu. sổ sách gọn dễ in. lên nếu bạn đã chót làm như vậy thì theo mình kỳ kế toán sau bạn lên đăng ký theo hình thức sổ nhật ký chung.

Cho em hỏi luôn: Bây giờ em muốn chuyển từ hình thức nhật ký chứng từ sang nhật ký chung có được không? thủ tục thế nào ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA