lương cho giám đốc

• Thread starter binh272
  • Ngày gửi
B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
CÔng ty TNHH
giám đốc chính là thành viên góp vốn chủ yếu
vâY HDLD ký thì người SDLD và người LD NTN

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
CÔng ty TNHH
giám đốc chính là thành viên góp vốn chủ yếu
vâY HDLD ký thì người SDLD và người LD NTN
chẳng hiểu dòng chữ đỏ có phải là câu hỏi ko.
còn nếu là câu hỏi thì mình có thể nói là, khi đó các sáng lập viên có biên bản nhất trí ông đó làm giám đốc và hưởng lương bao nhiêu, ko cần ký HĐLĐ
ko biết mình nói thế có đúng ko

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Em lên Bảo Hiểm đóng BH cho Giám đốc, BH nói vẫn phải ký HDLĐ và Phó GD ký đại diện cty tuyển dụng. Lương trả theo đúng thang bậc lương cảu công ty đăng ký.

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
Bạn muốn hỏi người lao động ở đây là ai?

thì cái tiêu đề là lương cho giám đốc mà
lúc này giám đốc vừa là người SDLD vừa là NLD. vậy hợp đồng ko lẽ 1 mình ký cả 2 bên à

M

maianhdung

Guest
6/12/07
31
0
0
hà nội
Cac ban oi, neu bon BH XH ma no bao GD cung phai co HD LD thi bao no quy dinh o dau, thuc ra ban day ma phat ngon ra nhu the la qua ngu day.
O Cty TNHH cac thanh vien gop von va tham gia dieu hanh hoat dong cua Cty thi khong ai phai ky HD LD cho nhau vi la thanh vien sang lap ma.
Va cac thanh vien sang lap cung hop va thong nhat bau ra 1 Ong la dai dien theo phap luat.

M

maianhdung

Guest
6/12/07
31
0
0
hà nội
Cac ban oi, cho minh hoi, O cty Hop danh, luong cua cac thanh vien Hop danh thi hach toan nhu the nao vay ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
thì cái tiêu đề là lương cho giám đốc mà
lúc này giám đốc vừa là người SDLD vừa là NLD. vậy hợp đồng ko lẽ 1 mình ký cả 2 bên à

Khà khà nếu là Cty TNHH 2 thành viên trở nên thì thành lập hội đồng thành viên và chủ tịch hội đồng thành viên sẽ là người có quyền cao nhất và chủ tịch hội đồng thành viên có thể ký HĐ LĐ cho giám đốc kèm thêm cái quyết định bổ nhiệm là ok. Còn nếu là Cty tnhh 1 thành viên thì không cần ký HĐLĐ cho giám đốc.

H

hongloan12a7

Guest
13/12/07
6
0
0
40 Hai ho
các bạn ới ời,ở DNTN chỉ có 2 nhân viên bán hàng và 1 giám đốc còn kế toán họ thuê ngoài vậy thì khi tính lương cho DN đó phải tính thế nào? Giúp mình với, mình mới ra trường nên ko biết. Cam ơn nhìu nhìu nha!

H

hongloan12a7

Guest
13/12/07
6
0
0
40 Hai ho
Đây là DNTN thôi vốn của doang nghiệp này do một mình giám đốc bỏ ra. nếu tính lương cho giám đốc là tự giám đốc lấy tiền của mình trả cho mình luôn à? mình chẳng hiểu?:wall: đau đầu wa à'

phong2v

phong2v

Guest
các bạn ới ời,ở DNTN chỉ có 2 nhân viên bán hàng và 1 giám đốc còn kế toán họ thuê ngoài vậy thì khi tính lương cho DN đó phải tính thế nào? Giúp mình với, mình mới ra trường nên ko biết. Cam ơn nhìu nhìu nha!
Trả lương cho ai thì tính cho người đó, trả lương cho bộ phận nào thì hạch toán cho bộ phận đó tương ứng với các TK, còn tính lương như thế nào thì đó là do quy chế công ty bạn dựa theo quy định của luật, chứ bạn hỏi chung chung thế thì trả lời sao đây, đành phải trả lời chung chung vậy :wall::wall::wall:

phong2v

phong2v

Guest
Đây là DNTN thôi vốn của doang nghiệp này do một mình giám đốc bỏ ra. nếu tính lương cho giám đốc là tự giám đốc lấy tiền của mình trả cho mình luôn à? mình chẳng hiểu?:wall: đau đầu wa à'
Nếu là DN tư nhân do mình GĐ bỏ tiền ra thành lập thì lương của GĐ ko đc tính vào chi phí

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
Khà khà nếu là Cty TNHH 2 thành viên trở nên thì thành lập hội đồng thành viên và chủ tịch hội đồng thành viên sẽ là người có quyền cao nhất và chủ tịch hội đồng thành viên có thể ký HĐ LĐ cho giám đốc kèm thêm cái quyết định bổ nhiệm là ok. Còn nếu là Cty tnhh 1 thành viên thì không cần ký HĐLĐ cho giám đốc.

nhưng giám đốc nắm vốn góp chủ yếu mà, cũng chính là chủ tịch hội đồng thành viên lun đóa
kolẽ làm cái hợp đồng bên LD là giám đốc ký, bên SDLD thì cả 2 thành viên góp vốn ký à

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
hay là làm cái quyết định của chủ tịch thành viên về chỉ định người làm giám đốc đồng thời ghi lun hệ số lương ,.... lun hả
thường thì trong điều lệ, giấy dkkd có ghi rõ giám đốc rồi nên ko cần qđ này
chả hiểu ra làm sao

M

maianhdung

Guest
6/12/07
31
0
0
hà nội
Da ban nao lam ke toan cho Cty Hop Danh chua, giup minh cau hoi o tren voi.

H

hongloan12a7

Guest
13/12/07
6
0
0
40 Hai ho
vây

Nếu là DN tư nhân do mình GĐ bỏ tiền ra thành lập thì lương của GĐ ko đc tính vào chi phí

vậy là khi lên bảng lương thì không có lương giám đốc hả anh? con tiền trả cho kế toán thuê ngoài thì hạch toán vào TK nào?giúp em zois

H

hongloan12a7

Guest
13/12/07
6
0
0
40 Hai ho
mình có câu hỏi khác nữa:DNTN đó chỉ có 2 nhân viên làm việc theo hợp đồng thế theo luật có phải tính bảo hiểm hco họ không? làm về tiền lương rắc rối was bận nhỉ!!!!!

L

lytt

Guest
10/4/07
40
0
6
37
HN
chào các bạn, Cty mình là cty TNHH gồm 4 thành viên góp vốn và một người đc cử ra làm GĐ trong bảng lương tớ vẵn để lương của GĐ, thế lương đó có đc tính vào chi phí hợp lý ko vậy?

phong2v

phong2v

Guest
mình có câu hỏi khác nữa:DNTN đó chỉ có 2 nhân viên làm việc theo hợp đồng thế theo luật có phải tính bảo hiểm hco họ không? làm về tiền lương rắc rối was bận nhỉ!!!!!
nếu là KT thuê ngoài thì phải được phép hàng nghề kế toán, nếu đủ điều kiện thì bạn hạch toán vào chi phí QLDN thôi, và mỗi lần chi trả trên 500.000đ thì thu lại 10% để nộp thuế

B

Body Weapon

Guest
15/12/07
14
0
0
Hồ Chí Minh
Hic Vấn đề muôn thủa.
Như bên Cty đứa bạn mình, thì lương đó vẫn được tính vào chi phí hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA