CLB các học viên trường Cao Đẳng Tài chính kế toán 3 - Quãng Ngãi.

• Thread starter meocung
  • Ngày gửi
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
hú hú! e là Sv đg học tại trường ne`, cho em tham gia với...:welcome_2
Có cái ảnh lâu lắc rồi post lên cho bà con ngắm coi có quen ai ko nè :eyepop:

toàn là quái kiệt của trường từ K8 trở về trước, nếu bà con có nhu cầu, hôm sau em xin post tiếp...:027:
Bây giờ mấy bạn K8 mới vào nên có gặp nhau cũng khó nhận biết thật, bọn anh thì từ K6 trở về trước có thể nhận ra, ai mà có ảnh thi đưa lên là Avatar để cho dễ biết nhau.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Em cũng nên vào phần hành chuyên ngành bên Topic khác để hỏi, nhưng mà em vào đây là để gặp thành viên trường mình nên anh cũng xin góp ý nghiệp vụ của em:
- Phần kê khai thuế VAT nếu mình làm đọc lập trên phần mêm HTKK 1.3.1 hiện nay ( đã có 2.0) thì kê hàng hoá, dv mua vào chưa thuế là:1.050.000đ, VAT (10%): 105.000đ là ok rồi. Còn phần hạch toán anh thấy chưa chính xác:
Theo anh thế này mới đúng:
Nợ TK 6427:1.050.000đ
Nơ TK 133: 105.000đ
Có 711:380.000đ
Có Tk 1111: 670.000đ ( thành: 775.000đ)
Nếu mà hạch toán như em thì tổng số tiền phải trả cho bên tiền điện lại bằng:1.050.000đ+670.000đ, số tiền thực phải thanh toán là: 670.000đ.
Hôm trước là do mình nhầm về số học: xin thay số : 670.000đ thành 775.000đ, lúc ấy nợ có mới bằng nhau.thanks

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Chào tất cả các bạn sinh viên của trường CĐTCKT. Rất vui khi biết các bạn có được diễn đàn này để trao đổi nghiệp vụ, tâm sự, chia sẻ kinh nghiệm công tác cho nhau. Mình là Trần Xuân Việt, trước đây dạy kế toán, hiện đang làm việc tại Phòng Khảo thí và Quản lý chất lượng đào tạo của trường (đây là phòng mới thành lập khi các bạn học chưa có). Để phục vụ cho công tác kiểm đinh chất lượng đào tạo của trường, mình rất muốn nhận được những suy nghĩ, những kiến nghị của các bạn về các mặt hoạt động của trường. Mọi thông tin trao đổi có thể qua diễn đàn hoặc qua Email: phongktqlcldt@tckt.edu.vn hoặc tranxuanviet1962@gmail.com hoặc qua số ĐT: 055.3913692; 0905189528. Rất hân hạnh nhận được nhiều bài viết về trường CĐTCKT của các bạn. Chúc các bạn khỏe và gặt hái nhiều thành công trong cuộc sống.
Ôi thầy Việt, nhớ thầy quá:bigok:, mà lâu rùi chắc thầy cũng quên em rồi, em học K6B15 tên Nguyệt. lúc thi môn KTTC được cao nhất lớp rồi mà còn bị thầy la nữa.
em chúc thầy khỏe, lun dzui dzẻ như ngày còn trẻ, cách đây 3 năm:045:

toàn là quái kiệt của trường từ K8 trở về trước, nếu bà con có nhu cầu, hôm sau em xin post tiếp...:027:

Thấy nhiều gương mặt quen nha, Tâm nè, pé... j quen quen với Ku Tâm đó..hihi, toàn các em cả.

T

tinhhong

Guest
các bác thành vien ai biết gúp em vế thuế TNCN tí
theo thông tư 60 phần B, mục VI, điểm 1.3 quy định "Trường hợp tổng số thuế phát sinh hàng tháng dưới năm triệu đồng thì người nộp thuế được quyền khai tạm nộp thuế theo quý và có một công văn giải trình nữa .
các thành viên ai có làm qua rồi cho em xin mẫu cụ thể nha.em ko rõ lắm về cách viết ở phần nội dung của công văn .e xin cảm ơn

P

phanbinh

Guest
các bác thành vien ai biết gúp em vế thuế TNCN tí
theo thông tư 60 phần B, mục VI, điểm 1.3 quy định "Trường hợp tổng số thuế phát sinh hàng tháng dưới năm triệu đồng thì người nộp thuế được quyền khai tạm nộp thuế theo quý và có một công văn giải trình nữa .
các thành viên ai có làm qua rồi cho em xin mẫu cụ thể nha.em ko rõ lắm về cách viết ở phần nội dung của công văn .e xin cảm ơn

Theo anh thì có quy định tại Thông tư số 84/2008/TT-BTC rồi thì phải.

"Về kê khai, đăng ký: Đầu năm dương lịch, cá nhân có thu nhập bình quân trên 4 triệu đồng/tháng và có nuôi người phụ thuộc phải lập 2 bản tờ khai đăng ký giảm trừ cho người phụ thuộc và nộp cho cơ quan chi trả thu nhập; trong đó 1 bản cơ quan chi trả thu nhập giữ để làm cơ sở khấu trừ thu nhập hàng tháng còn 1 bản cơ quan chi trả thu nhập chuyển cho cơ quan thuế để cơ quan thuế kiểm soát. Hàng tháng, căn cứ vào thu nhập và bản đăng ký người phu thuộc của từng cá nhân, đơn vị chi trả chỉ việc thực hiện giảm trừ cho bản thân người có thu nhập và người phụ thuộc còn việc kiểm tra kê khai sẽ hoàn toàn do cơ quan thuế chịu trách nhiệm. "

Xem toàn bộ thông tư 84 tại http://k3b13.info (diễn đàn)
Thân!

V

vietteppi

Guest
2/3/09
0
0
0
U Minh
mấy đại ca cho e hỏi: em cài PM acsoft 2008 và font TCVN3 xong thì acsoft hiện tiếng việt ngon lành, nhưng mà trinh` duyệt firefox lại bị lỗi font tiếng việt ạ :(( , bây giờ phải làm thế nào ạ? ai biết giúp em với!!!!
THANKS ALL!!!

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!

Hi! Trong cái hình này em thấy quen tới 4 người mà quên tên hết rồi. hình như có chị đứng giữa là chị Hà, và có chị đeo kiếng hát rất hay. nhớ không nhầm thì trước đây nghe chị hát bài " NGười Thầy" hay lắm.

B

buithimynga

Trung cấp
11/3/09
100
3
0
Quảng Ngãi
chào cả nhà Cao đẳng Tài chính Kế toán Quảng Ngãi!
Họ và tên: Bùi Thị Mỹ Nga
Lớp K5T1
Quê quán: Quảng Ngãi
Hiện làm việc tại: TP Quảng Ngãi
Mail: mynga13215@gmail.com
ĐT: 01686661146
Nhân dịp một ngày nào đó cả nhà họp mặt nhé!
Chúc cả nhà thành công!

P

phanbinh

Guest
mấy đại ca cho e hỏi: em cài PM acsoft 2008 và font TCVN3 xong thì acsoft hiện tiếng việt ngon lành, nhưng mà trinh` duyệt firefox lại bị lỗi font tiếng việt ạ :(( , bây giờ phải làm thế nào ạ? ai biết giúp em với!!!!
THANKS ALL!!!

Bạn mở firefox lên, vào tools/options
chọn content/advanced
thay đổi các thông số, đặc biệt là encoding.

Bạn làm thử xem thế nào nhé.
Thân!

http://k3b13.info

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Thân chào các bạn,
Minh : Mai Hồng Linh
Nick : linhlot
Khoá :2 lớp A11 (K2A11)
Khoa TCTT (Trưởng khoa Lê Văn Khâm)
Địa chỉ : Cư Jút - ĐăkNông
Đang công tác tại ĐăkNông
SĐT : 0934117278
Rất mừng được tham gia vào gia đình TCKT Quãng Ngải

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Không biết có bạn nào K1,K2,K3,K4 hay không nhỉ vì mình ra trường là lúc K5 nhập trường nên từ K5 minh không biết ai cả, K1,K2,K3,K4 ở trong khu ký túc xá thì mình biết nhiều lắm, năm 1 mình ở phòng 103, năm 2 phòng 207 năm 3 phòng 301. chào cả nhà kế toán 3, chúc các bạn thành công trên con đường công danh, có rãnh vào diễn đàn hổ trợ anh em KT3 nhé.

P

phanbinh

Guest
Không biết có bạn nào K1,K2,K3,K4 hay không nhỉ vì mình ra trường là lúc K5 nhập trường nên từ K5 minh không biết ai cả, K1,K2,K3,K4 ở trong khu ký túc xá thì mình biết nhiều lắm, năm 1 mình ở phòng 103, năm 2 phòng 207 năm 3 phòng 301. chào cả nhà kế toán 3, chúc các bạn thành công trên con đường công danh, có rãnh vào diễn đàn hổ trợ anh em KT3 nhé.

có em đây.
k3b13
năm 1: 104 ( phòng đầu tiên, gần cái tivi nhất)
năm 2: 214 - 216
năm 3: 305
không biết là có nhớ ra anh Linh không nữa hè???
mà năm đầu vô mấy ông anh k1,k2 đàn áp tụi em quá nên chắc cũng nhớ đó hỉ.
:036:

ah. 301 có phải phòng với anh Trọng - Thăng Bình ko vậy anh?

V

vietteppi

Guest
2/3/09
0
0
0
U Minh
Bạn mở firefox lên, vào tools/options
chọn content/advanced
thay đổi các thông số, đặc biệt là encoding.

Bạn làm thử xem thế nào nhé.
Thân!

e thử ròi mà ko đc....ko chỉ cái firefox mà còn mấy PM nữa cũng bị, như cái ccleaner cũng bị :(
còn cách nào khác ko mấy đại ca :wall:

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
có em đây.
k3b13
năm 1: 104 ( phòng đầu tiên, gần cái tivi nhất)
năm 2: 214 - 216
năm 3: 305
không biết là có nhớ ra anh Linh không nữa hè???
mà năm đầu vô mấy ông anh k1,k2 đàn áp tụi em quá nên chắc cũng nhớ đó hỉ.
:036:

ah. 301 có phải phòng với anh Trọng - Thăng Bình ko vậy anh?

Đó là chuyện đã qua rồi mà bạn, bạn tên gì vậy, nhà ở đâu là mình nhớ ngay, P104 hình như mình có xuống nhậu máy lần mà, bạn nhớ nhần rồi 301 có Linh đăknông, Duy bình định, Sơn bình định, Cảnh dê Cư M'nga, Tân QBình, Tiếp QNgãi, Bảo QNgãi, Cùng hội với Sơn web trà bồng đó
Hiện tại bạn đang công tác ở đâu, vợ con chưa, công việc ổn định chứ, có gì lên diễn đàn hổ trợ anh em trường KT3 nha.

P

phanbinh

Guest
Đó là chuyện đã qua rồi mà bạn, bạn tên gì vậy, nhà ở đâu là mình nhớ ngay, P104 hình như mình có xuống nhậu máy lần mà, bạn nhớ nhần rồi 301 có Linh đăknông, Duy bình định, Sơn bình định, Cảnh dê Cư M'nga, Tân QBình, Tiếp QNgãi, Bảo QNgãi, Cùng hội với Sơn web trà bồng đó
Hiện tại bạn đang công tác ở đâu, vợ con chưa, công việc ổn định chứ, có gì lên diễn đàn hổ trợ anh em trường KT3 nha.

chắc là gặp rồi nhưng giờ ko nhớ mặt, lâu quá mà. có phải Duy mập bình định không anh, nếu Duy mập thì em lên phòng nhậu mấy lần rùi. Ngày xưa làm chung trung tâm tin học Việt Dũng với anh Duy.
Sơn wet thì em chơi với nó mà.
em ở quảng nam.
tình trạng hôn nhân: độc thân
yh: pacific3052003@yh.com ( rãnh nên online cả ngày )
Do em làm kế toán nhưng ở lĩnh vực khác nên ít giúp được j cho nhà mình, chỉ lên diễn đàn để cổ vũ mọi người thôi.
em cũng lập ra website với diễn đàn kế toán để các bạn giao lưu trao đổi kinh nghiệm trong quá trình làm việc. nhưng do ít người biết đến nên 4rum chưa được sôi động. Mong các bạn ghé thăm và hổ trợ cho diễn đàn để chúng ta có thêm 1 ngôi nhà mới - KT3
Thân!

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
chắc là gặp rồi nhưng giờ ko nhớ mặt, lâu quá mà. có phải Duy mập bình định không anh, nếu Duy mập thì em lên phòng nhậu mấy lần rùi. Ngày xưa làm chung trung tâm tin học Việt Dũng với anh Duy.
Sơn wet thì em chơi với nó mà.
em ở quảng nam.
tình trạng hôn nhân: độc thân
yh: pacific3052003@yh.com ( rãnh nên online cả ngày )
Do em làm kế toán nhưng ở lĩnh vực khác nên ít giúp được j cho nhà mình, chỉ lên diễn đàn để cổ vũ mọi người thôi.
em cũng lập ra website với diễn đàn kế toán để các bạn giao lưu trao đổi kinh nghiệm trong quá trình làm việc. nhưng do ít người biết đến nên 4rum chưa được sôi động. Mong các bạn ghé thăm và hổ trợ cho diễn đàn để chúng ta có thêm 1 ngôi nhà mới - KT3
Thân!
Đúng rồi Duy mập ở huyện Phù Cát đó, nếu lên phòng nhậu rồi thì biết mình chứ, Mình là Linh dễ thương đó, nhậu hai la to thôi chứ không làm được ai cái gì cả, mà mình nhớ khi K2,K3 vào ở KTX thì đâu bị nhóm cá lóc ở ngoài vào quậy đâu nhỉ, Đám cưới sơn wet mình có về tham dự mà, mình đang làm kế toán CTY CP Mía Đường ĐăkNông (từ khi ra trường đến nay), công việc bạn thế nào, làm xếp chưa? lấy vợ đi chứ.

P

phanbinh

Guest
e thử ròi mà ko đc....ko chỉ cái firefox mà còn mấy PM nữa cũng bị, như cái ccleaner cũng bị :(
còn cách nào khác ko mấy đại ca :wall:

Ý kiến đề xuất:
desktop/ chọn properties/appearance/advanced
chỉnh font của item.

bạn xem thử thế nào nhé.

Mình thấy lạ là sao nó lại lỗi font trong firefox nhỉ?
Bạn đã chỉnh character encoding theo đúng như hướng dẫn của mình không?
nếu làm theo đúng mà ko đc thì bạn nên dùng IE như mình cho khoẻ, chẵng thấy lỗi j. hehe
thân!

Sửa lần cuối:
N

nhik28t1

Guest
26/4/09
0
0
0
39
BinhDinh
xin chào các TV CLB trường CĐTCKT QUảng Ngãi
mình tên: Nguyễn Thị Hồng Nhi, học lớp K28T1, DT: 0905853569,
Nhi nhớ nhất là thầy Lãm, thầy dạy rất hay và thầy Lâm dạy kinh tế rất vui tính
nhi ở KTX phòng 211
hồi phòng mình thường chơi với phòng 306, e thấy có anh Quyền có trong CLB này
ko biết có phải anh Quyền hồi trước anh ở phòng 306 thường chơi với phòng 211 không
phòng 306 có anh Phương, anh Hạ, anh Tú, anh Toàn, anh Cường ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA