thực hiện nghiệp vụ kết chuyển vào cuối mỗi tháng cho kỳ kế toán theo quý hoặc năm có

• Thread starter shmily
  • Ngày gửi
shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
A chị cho e hỏi: kỳ kế toán theo quý hoặc theo năm thì trên sổ Nhật ký sổ cái từng tháng mình ko có nghiệp vụ kết chuyển chi phí doanh thu theo tháng mà để đến hết quý hoặc hết năm mới có nghiệp vụ kết chuyển chi phí và doanh thu fải ko ạ?
- nếu kỳ kế toán theo năm mà từng tháng vẫn thực hiện kết chuyển và in nhật ký theo từng tháng để lưu thì có vấn đề gì ko a?
Em cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thanh-_-An

Guest
19/4/07
39
0
0
Da Nang
Nếu bạn không thuộc loại hình đơn vị bắt buộc phải nộp báo cáo tài chính quý hay 6 tháng thì cứ để cuối năm kết chuyển luôn 1 lần cũng được.

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
Nếu bạn không thuộc loại hình đơn vị bắt buộc phải nộp báo cáo tài chính quý hay 6 tháng thì cứ để cuối năm kết chuyển luôn 1 lần cũng được.

nếu cuối năm kết chuyển 1 lần thì chứng từ phát sinh hàng tháng thì sẽ nối tiếp nhau phải không ? nghĩa là không phải kết chuyển hàng tháng phải không bạn ?

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
A chị cho e hỏi: kỳ kế toán theo quý hoặc theo năm thì trên sổ Nhật ký sổ cái từng tháng mình ko có nghiệp vụ kết chuyển chi phí doanh thu theo tháng mà để đến hết quý hoặc hết năm mới có nghiệp vụ kết chuyển chi phí và doanh thu fải ko ạ?
- nếu kỳ kế toán theo năm mà từng tháng vẫn thực hiện kết chuyển và in nhật ký theo từng tháng để lưu thì có vấn đề gì ko a?
Em cảm ơn mọi người.

Theo quy định mới thì hàng quý bạn có nộp Báo cáo thu nhập tạm thời mà, tốt nhất tháng nào khóa sổ tháng đó. Vì rất tiện lợi trong công tác kiểm tra, cân đối tình hình kinh doanh. Chứ để 1 năm làm 01 lần thì khổ đáy.Tháng nào làm xong tiến hành in sổ ,ký tá vào, lưu trữ thì đúng với nguyên tắc kế toán chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA