Giám đốc cho hai Công ty

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi baongoc03, 17 Tháng mười hai 2007.

1,028 lượt xem

  1. baongoc03

    baongoc03 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    76
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    HN
    Chào các anh chị
    Có anh chị nào biết một người có được phép làm giám đốc của hai Công ty ko?
     
    #1
  2. haithu

    haithu Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    478
    Đã được thích:
    13
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    đâu cũng là nhà
    Theo mình được biết thì chưa có quy định nào cấm 1 người làm nhiều chức năng cả. Trừ trường hợp người đó đang đảm nhận chức vụ GĐ c.ty nhà nước
     
    #2
  3. baongoc03

    baongoc03 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    76
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    HN
    Cám ơn bạn
     
    #3
  4. Phạm Văn Khang

    Phạm Văn Khang Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    1,361
    Đã được thích:
    26
    Nơi ở:
    Thái Bình - TP.HCM
    Theo quy định tại Luật doanh nghiệp 2005 thì:
    có thể làm Giám đốc ở nhiều CTY TNHH trừ DNNN, CÒN ở Cty cổ phần thì không được. Điều 116 Luật DN 2005 quy định: "... Giám đốc hoặc tổng giám đốc Cty không được đồng thời làm giám đốc hoặc tổng giám đốc của doanhn nghiệp khác..."
     
    #4

Chia sẻ trang này