Tờ khai Thuế GTGT

• Thread starter huonggiangr
  • Ngày gửi
H

huonggiangr

Guest
17/12/07
29
0
0
đống đa
Em là người mới gia nhập diễn đàn,em xin có lời chào đến các Bác các Cô,các Chú,các Anh, các Chị...Em rất vui vì được gia nhập vào diễn đàn này,qua diễn đàn em đã được biết thêm nhièu những thiếu sót của em trong nghiệp vụ kế toán.Hum nay em có câu hỏi muốn xin ý kiến của mọi người:vừa rồi em đã làm tờ khai thuế tháng và đã đi nộp cả tờ khai và nộp cả thuế rồi,nhưng em lại kê theo mẫu cũ của tờ khai mua vào và bán ra vì quên mất là mẫu tờ khai mua vào và bán ra đã sửa đổi.bây giờ em không biết phải làm thế nào?Hiện giờ thì vẫn chưa hết hạn nộp tờ khai,liệu em có nên làm một bản khác theo đúng mẫu và cứ nộp lại hay ko?nhưng như thế liệu có được không khi mà em đã nộp thuế tháng này mất rồi?Mong những Bác nào biết về vấn đề này cho em lời khuyên với,,,,hic....hic...

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Mình cũng tưng gặp trường hợp như bạn nhưng mà khi mình nộp cán bộ thuế phát hiện ra và bắt về khai lại.Họ k chấp nhận.Nhưng mà mình nghĩ cán bộ thuế chỗ bạn họ nhận rồi thì bạn k phải làm lại.Rút kinh nghiệm tháng sau làm cho đúng mẫu.Ko bít ý kiến của mọi người thê nào?

phong2v

phong2v

Guest
Em là người mới gia nhập diễn đàn,em xin có lời chào đến các Bác các Cô,các Chú,các Anh, các Chị...Em rất vui vì được gia nhập vào diễn đàn này,qua diễn đàn em đã được biết thêm nhièu những thiếu sót của em trong nghiệp vụ kế toán.Hum nay em có câu hỏi muốn xin ý kiến của mọi người:vừa rồi em đã làm tờ khai thuế tháng và đã đi nộp cả tờ khai và nộp cả thuế rồi,nhưng em lại kê theo mẫu cũ của tờ khai mua vào và bán ra vì quên mất là mẫu tờ khai mua vào và bán ra đã sửa đổi.bây giờ em không biết phải làm thế nào?Hiện giờ thì vẫn chưa hết hạn nộp tờ khai,liệu em có nên làm một bản khác theo đúng mẫu và cứ nộp lại hay ko?nhưng như thế liệu có được không khi mà em đã nộp thuế tháng này mất rồi?Mong những Bác nào biết về vấn đề này cho em lời khuyên với,,,,hic....hic...
bạn nên làm lại đi nhé tránh rắc rối về sau:
bạn làm mẫu chuẩn và ghi là nộp thay tờ khai ngày.....tháng...

D

daovu1512

Sơ cấp
1/6/07
2
0
1
Hà Nội
Bạn nên làm lại tờ khai như bạn phong2v nói, sau đó mang đến cán bộ thuế quản lý trực tiếp đơn vị hỏi trước khi nộp.
Thân.

T

trong thinh

Guest
23/8/06
7
0
0
Hải An Hải Phòng
Thật tệ khi cơ quan thuế nơi bạn nộp không nhắc nhở ngay lúc đó. Hay chí ít họ sẽ gọi điện thoại cho bạn để hướng dẫn làm như thế nào. Thường thì bạn nên làm lại cho ăn chắc.vì sau này quyết toán nó mới ra vấn đề.

H

huonggiangr

Guest
17/12/07
29
0
0
đống đa
Mình rất cám ơn vì những ý kiến đóng góp của mọi người.Thực ra mình cũng nghĩ là nên làm lại vì sau này khi quyết toán cán bộ thuế mới để ý đến và lôi ra,nhưng một nỗi là mình lại nộp thuế tháng rồi,nếu mình nộp lại thì thành ra báo cáo thuế lại nộp sau khi nộp thuế ah?Như thế có được không?Có nhất thiết là báo cáo thuế phải nộp trước khi nộp thuế ko?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mình rất cám ơn vì những ý kiến đóng góp của mọi người.Thực ra mình cũng nghĩ là nên làm lại vì sau này khi quyết toán cán bộ thuế mới để ý đến và lôi ra,nhưng một nỗi là mình lại nộp thuế tháng rồi,nếu mình nộp lại thì thành ra báo cáo thuế lại nộp sau khi nộp thuế ah?Như thế có được không?Có nhất thiết là báo cáo thuế phải nộp trước khi nộp thuế ko?

Bạn làm lại roài mang tới cơ quan thế nhờ họ júp hộ là ổn thôi, không sao cả.:bigok:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cái quan trọng là em đã nộp thuế.
Còn làm sai ko đúng mẫu mới của TT60 thì em làm lại cho đúng - cơ quan thuế sẽ ko cho em đổi lại đâu, mà chỉ có thể làm lại cho đúng rồi nộp bổ sung.E Không phải lấy bản sai về làm gì, mà họ cũng ko trả lại.Vì vậy khi nộp bản đúng mẫu của TT60 thì em photo cả bản làm sai mẫu (đã đóng ấn chỉ của CQ thuế)nộp kèm đầy đủ như nộp hồ sơ khai thuế bình thường.Có như vậy sau này quyết toán thuế biết rằng em làm không đúng mẫu TT60 và đã làm lại cho đúng rồi, khi ấy chả sợ vặn vẹo gì hết!
Vấn đề này đơn giản thôi em!Ko lo lắng nhiều mệt thân.Thế nhé!:bigok:

H

huongkannetsu

Guest
19/9/07
9
0
0
40
Hanoi
Các bác ơi, cho em hỏi với.
Để tránh trường hợp làm sai mẫu báo cáo như trên thì em muốn update thường xuyên các mẫu báo cáo hay thông tư hay quyết định nào đó thi làm thế nào nhỉ. Vào trang web của Bộ Tài chính nhưng mình không biết cách search.
Lúc search nó toàn báo là không tim thấy được.
Làm thế nào để biết là thời gian gần đây có thông tư, quyết định mới.
Cảm ơn các bác đã để mắt đến bài post của em

D

doubleT

Guest
24/8/06
1
0
0
ha noi
Nhân chủ đề này, các pác cho em hỏi: em được biết thông tư 60 đc áp dụng từ tháng 7,nhưng do ko nắm bắt dc nên sang tháng 10 cty em mới áp dụng theo mẫu kê khai mới sửa đổi, vậy bộ khai tháng 8 và tháng 9 em vẫn áp dụng theo mẫu kê khai cũ và đã nộp cơ quan thuế thì có cần điều chỉnh lại ko , các pác cho em xin ý kiến với! Thanks.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Nhân chủ đề này, các pác cho em hỏi: em được biết thông tư 60 đc áp dụng từ tháng 7,nhưng do ko nắm bắt dc nên sang tháng 10 cty em mới áp dụng theo mẫu kê khai mới sửa đổi, vậy bộ khai tháng 8 và tháng 9 em vẫn áp dụng theo mẫu kê khai cũ và đã nộp cơ quan thuế thì có cần điều chỉnh lại ko , các pác cho em xin ý kiến với! Thanks.
Lần sau em mở topic riêng hỏi nhé!đừng có nhân tiện chen ngang vào topic người khác,bài của em có thể bị remove vào thùng rác đấy!

em nộp rồi mà cơ quan thuế thu ko nói gì thì không phải nộp lại nữa đâu.mà bên em đã áp dụng theo mẫu mới của TT60 chưa?Nếu rồi sao qua 2 tháng kê khai mẫu cũ thuế ko phát hiện ra à????Để ko mất thì giờ nhiều tốt nhất em alô cho CB QLDN của cty mình để biết chi tiết.Tránh rắc rối cho quyết toán thuế sau này.:bigok:

Sửa lần cuối:
vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
41
Lao Cai
Làm lại theo đúng mẫu rồi mang đến cơ quan thuế đổi lại. tránh rắc rối về sau.