Thuế TNDN điều chỉnh tăng trong kỳ??

• Thread starter The End
  • Ngày gửi
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào các bác! Hôm nay em bị ông cán bộ thuế gọi lên và kêu fải nộp phạt thuế TNDN?? Em xin nói về tình hình cty em như sau. Thuế TNDN tạm tính từ đầu năm của cty em = 6triệu/1quý. Ngay đầu năm cty em đã nộp Q1 + Q2 = 12triệu. Đến tháng 6, cán bộ QL thuế bên cty em có gọi DN và yêu cầu fải điều chỉnh tăng lợi nhuận, nếu không sẽ bị áp thuế. Nên DN em đã tăng từ 6triệu lên 7triệu. Sau đó họ có hướng dẫn là lấy [28triệu(tổng số tiền thuế TNDN đã điều chỉnh) - 12tr (Số tiền đã nộp Q1 + Q2)]/2 = 8triệu (số tiền nộp của Q3 và Q4). Em đã nộp tiền TTNDN của Q3 =8tr rồi. Nhưng hôm nay lại bị gọi lên và cán bộ bảo em fải nộp fạt do nộp chậm thuế. Em có bảo họ nhưng họ bảo do DN ko nói rõ là điều chỉnh từ tháng 6, tức là từ tháng 6 tới tháng 9, em fải tính số ngày rồi * 0.05%*số tiền còn thiếu của Quý 2. (Trong đó số tiền thuế TNDN của Q2 = 28tr - 6tr(đây là Số tiền đã nộp của Q1)/3 = 7tr3.. => Số tiền thuế TNDN còn thiếu Q2 = 7tr3 - 6tr (số đã nộp từ đầu năm) = 1tr3. Nên cứ thế mà nhân ra xác định số bị fạt do nộp chậm :wall::wall::wall: họ hướng dẫn em như vậy. Nhưng cái lúc đầu thì lại hướng dẫn em làm thế kia, mà em thì lại ko thể cãi lại đc. Các bác cho em 1 lời khuyên với... Để lâu 1 ngày tiền lại càng tăng :wall::wall:
Xin chào các bác. Tình hình là em vừa gặp cán bộ Thuế về. Và sau 1 hồi năn nỉ ỉ ôi thì vẫn cứ fải nộp fạt:wall::wall::wall:. Nhưng bác thuế tính ra số tiền fạt chậm từ Q2 tới nay cho em là: 74.254đ. Nhưng em chưa đi nộp fạt bao h, nên ko biết ghi các cái (Chương, Loại, Khoản, Mục, T.Mục..) như thế nào vào giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước?? Ct em là cty CP thiết kế kiến trúc và xây dựng. Bác nào biết chỉ cho em với ạh. Và căn cứ vào đâu để viết các Chương, loại, mục... đó ạh?? Có văn bản nào hướng dẫn ko ạh??

Khóa học Quản trị dòng tiền
rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Xin chào các bác. Tình hình là em vừa gặp cán bộ Thuế về. Và sau 1 hồi năn nỉ ỉ ôi thì vẫn cứ fải nộp fạt:wall::wall::wall:. Nhưng bác thuế tính ra số tiền fạt chậm từ Q2 tới nay cho em là: 74.254đ. Nhưng em chưa đi nộp fạt bao h, nên ko biết ghi các cái (Chương, Loại, Khoản, Mục, T.Mục..) như thế nào vào giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước?? Ct em là cty CP thiết kế kiến trúc và xây dựng. Bác nào biết chỉ cho em với ạh. Và căn cứ vào đâu để viết các Chương, loại, mục... đó ạh?? Có văn bản nào hướng dẫn ko ạh??

Sao ko năn nỉ ỉ ôi tiếp bác ấy luôn, chính xác là hỏi bác ấy!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Bạn vào đây lấy chi tiết về nhé:

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=34532

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA