Về việc đăng ký quỹ lương năm 2008

• Thread starter ngaptm
  • Ngày gửi
C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
TT thì nói thế nhưng không Đăng ký thì thằng thuế nó không chịu đâu, mình mới đi nộp về nè, hịc, phải làm thôi bạn ơi, nếu các bạn thắc mắc thì lên cục thuế quận 10 hỏi xem nha.

Trên bảo, dưới không nghe là chuyện thường mà :freddy:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Chào cả nhà!
Vừa rồi mình lên Phòng lao động quận gò vập, họ kêu ko cần nộp thang lương 2008 ở đây nữa mà nộp ở Sở lao động TP.HCM ở dg Pasteur, nhưng cty mình do giám đốc trả lương khoán. VD: 1tr5 hoặc 2tr. vậy mình có cần nộp thang lương ko?vì thang lương là khi nào mình theo thang lương của nhà nước thì mới có đúng ko mọi người!
- Mình chưa rõ về thang bảng lương lắm, mọi người giải thích dùm mình nhé!
Thanks

H

HUNGHIENGIANG

Guest
29/11/07
122
0
0
THANH XUÂN -HN
ko phải đăng ký đâu bạn ah,bạn tham khảo trong công văn 994 nhé

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
.....................................
4/- Khai và nộp các loại thuế khai theo năm, bao gồm:

Thuế Môn bài

Thuế nhà, đất đối với tổ chức

Thuế sử dụng đất nông nghiệp đối với tổ chức

- Hồ sơ khai thuế:

+ Thuế môn bài: Tờ khai thuế môn bài theo mẫu số 01/MBAI.

+ Thuế nhà, đất đối với tổ chức: Tờ khai thuế nhà, đất theo mẫu số 01/NĐAT.

+ Thuế sử dụng đất nông nghiệp đối với tổ chức: Tờ khai thuế sử dụng đất nông nghiệp dùng cho tổ chức theo mẫu số 01/SDNN.

- Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế và nộp thuế: Chậm nhất là ngày thứ 30 của tháng 01 năm 2008.

Lưu ý:

- Ngày 25/01/2008 doanh nghiệp không phải nộp Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp năm 2008.

- Doanh nghiệp không phải nộp Tờ khai đăng ký kế hoạch tiền lương năm 2008.
..................................

Theo Website của cục thuế TP.HCM

Sửa lần cuối:
K

Khanh Hoa

Guest
Hôm nay em cũng đi nghe về Thuế, thấy cô hướng dẫn bảo là theo thông tư 134 là không phải nộp cái này nữa. Ở Cục thuế HN người ta bảo là không phải nộp cái này. Còn ở các chi cục thì em cũng không biết nữa.

T

TRẦN THỊ HƯƠNG

Guest
về vấn đề này bon tớ đã đi tập huấn rồi, trong tt 134 có nói thế và cán bộ trên phòng tuyên huấn cũng hướng dẫn như vậy đó, các bạn đọc kỹ tt 134 là thấy mà. thân !

Bạn post lên đây dòng nào trong TT134 nói thế được ko? Mình đọc mãi trong TT134 ko thấy.

D

dongho_cat

Cao cấp
2/7/05
213
2
18
Vỉ tuyến 17
Trong 134 có đoạn này bạn à:
Bãi bỏ các nội dung hướng dẫn về thuế thu nhập doanh nghiệp do Bộ Tài chính và các ngành ban hành không phù hợp với hướng dẫn tại Thông tư này
Thế nên không phải nộp đk nửa bạn!

H

huong84

Guest
20/12/07
45
0
0
Hà nội
Tùy đó bạn ơi.Bạn nên hỏi cán bộ quản lý thuế công ty bạn xem có phải nộp k.Mình thuộc chi cục thuế quận Hoàng Mai, công ty mình vẫn phải nộp đăng ký tổng quỹ lương 2008 đấy thôi bạn ơi.

T

thaotran15

Guest
26/11/07
29
0
0
TP.HCM
năm 2008 không phải đăng ký quỹ lương nữa. Tại buổi tập huấn mình tham dự vừa rồi đã nói rõ như vậy.
Thân!

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Mình là đơn vị thuộc quản lý của Cục thuế TP Hà Nội.Mình vừa tham dự buổi tập huấn 16/01/2008 nói về TT134 và đã được phổ biến là không phải nộp Đăng ký lương 2008. Còn bạn nào thắc mắc băn khoăn gì thì hỏi CB Thuế trực tiếp quản lý đơn vị mình ( như CB Thuế bên mình vẫn bảo nộp thì mình nộp ). Mình nghĩ nên close topic này lại được rồi đó !

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Mình là đơn vị thuộc quản lý của Cục thuế TP Hà Nội.Mình vừa tham dự buổi tập huấn 16/01/2008 nói về TT134 và đã được phổ biến là không phải nộp Đăng ký lương 2008. Còn bạn nào thắc mắc băn khoăn gì thì hỏi CB Thuế trực tiếp quản lý đơn vị mình ( như CB Thuế bên mình vẫn bảo nộp thì mình nộp ). Mình nghĩ nên close topic này lại được rồi đó !

Trong TT134 không nêu rõ là có phải nộp hay không. chỉ có bạn nào đã đi tập huấn Tt134 này rồi thì mới biết.

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Mình làm ở 2 cty thuộc 2 quận là Hai bà trưng và Đống đa.
Hỏi bác cán bộ Thuế Đống Đa là: từ 2008 ko phải nộp bảng đăng ký quỹ lương nữa hả chị, thì cán bộ Thuế bảo: ai bảo là không phải nộp, ko nộp thì khi quyết toán bọn chị biết căn cứ vào đâu mà kiểm tra lương.
hỏi bác cán bộ Thuế HBT thì bác ấy bảo là: Chị cũng chưa rõ lắm, tốt nhất là em vẫn cứ làm bảng đăng ký quỹ lương như moi năm đi nhé.
túm lại là vẫn phải nộp.

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Ơ ! em cũng ở CCT Đống Đa, tuần trước em đi nộp tờ khai thuê GTGT, thuế MB, bảng ĐKTL nhưng họ chỉ nhận tờ khai thuế còn bảng ĐKTL thì ko nhận, bảo năm nay ko phải nộp thế là em lại mang về. Chả hiểu???

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Ơ ! em cũng ở CCT Đống Đa, tuần trước em đi nộp tờ khai thuê GTGT, thuế MB, bảng ĐKTL nhưng họ chỉ nhận tờ khai thuế còn bảng ĐKTL thì ko nhận, bảo năm nay ko phải nộp thế là em lại mang về. Chả hiểu???
đúng là chả hiểu ra làm sao nữa.
có khi mấy bác cán bộ quản lý thuế chả biết gì cứ bắt mình nộp, thừa còn hơn thiếu. còn mấy bác làm ở bộ phận tiếp nhận tờ khai update thông tin hơn nên ko nhận.
thôi, tớ cứ làm, mai mang nộp, ko nhân thì tớ lại trèo lên tầng 5 gặp chi qlý thuế thông báo cho chị ấy biết, kẻo sau này lại vặn vẹo.
CCT Đống đa củ chuối nhất đấy, người ta làm tờ khai TNDN theo TT60 thì ko nhận lại cứ bắt làm theo mã vạch, mà ở các CCT khác khi nộp tờ khai lấy số thứ tự rồi ngồi đợi đến lượt như ở VCB ý, còn ở CCT Đống đa vưỡn như cái chợ, chen lấn xô đẩy.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Túm lại cứ làm cứ nộp, nhận hay kô thì tùy các bác thuế. Cứ mang đi hết. Thuế nhận thì ...về. Không nhận thì hỏi rõ và bảo cán bộ thuế đó ký 1 chữ vào đó là ko nhận của mình...và thế là đỡ lo...Hà Nội là vậy đó

H

hault

Guest
30/7/07
37
13
8
TP.Đà Nẵng
Mình cũng đã đi nộp đăng ký quỹ lương nhưng mà bên chi cục thuế họ không nhận, họ nói công ty tự quản lý :boldred:

A

anngonfotaco

Guest
28/12/07
9
0
0
40
Hà Nội
tớ cũng hỏi người quản lý thuế của tớ và họ cũng bảo không cần nộp bảng Đăng ký quỹ lương nhưng thấy một số Công ty vẫn cứ nộp. Bây giờ phải làm sao nhỉ, tớ cũng đang băn khoăn quá. À tiện đây các bạn cho tớ hỏi Bảng Đăng ký TSCĐ năm này có phải nộp không nhỉ. Cám ơn các bạn.

H

hault

Guest
30/7/07
37
13
8
TP.Đà Nẵng
Cũng không nộp bạn à, mình nộp cho chi cục thuế nhưng họ trả lại, họ vẫn nói tự quản

M

mlthi

Guest
24/1/08
11
0
0
VungTau
Tại chỗ mình thì đã thông báo rõ không phải nộp đăng ký tiền lương và khấu hao 2008 nên chẳng phải hỏi ai nữa, còn 1 số nơi yêu cầu nộp là do họ kg nắm vì hiện nay đã bỏ luôn chế độ cán bộ quản lý doanh nghiệp rồi các bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA