Hỏi về đầu vào của tài nguyên khai thác

• Thread starter ngdutan
  • Ngày gửi
N

ngdutan

Guest
12/12/07
39
0
0
Bình Phước
Chào mọi người! Làm ơncho mình hỏi tý nhé??
Doanh nghiệp mình khai thác và chế biến đá tức là phải tính giá thành rồi; cái móđa này là phần đất sổ đỏ của ông chủ DN, vậy khi nổ mìn để lấy đá đem đi xay và ra các loại đá khác thì mình hạch toán ra sao nhỉ? giá trị của số lượng đá đầu vào tính ra sao vậy ta?? bác nào biết chỉ giúp em với nhé; gấp gấp lắm rồi; em cám ơn trước;
Tương tự như thế; DN sản xuất đá cây lấy nước giếng để làm đá thì phần nước đó được tính và hạch toán thế nào nhỉ??
Cái món này em chưa làm bao giờ, mong các bác ra tay cứu giúp!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
thì bạn cứ tính bình thường có gì đâu ? với giá là không ? nhưng sau khi bộ tài nguyên môi trường sẽ tính thì bạn có giá thôi !

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Chào mọi người! Làm ơncho mình hỏi tý nhé??
Doanh nghiệp mình khai thác và chế biến đá tức là phải tính giá thành rồi; cái móđa này là phần đất sổ đỏ của ông chủ DN, vậy khi nổ mìn để lấy đá đem đi xay và ra các loại đá khác thì mình hạch toán ra sao nhỉ? giá trị của số lượng đá đầu vào tính ra sao vậy ta?? bác nào biết chỉ giúp em với nhé; gấp gấp lắm rồi; em cám ơn trước;
Tương tự như thế; DN sản xuất đá cây lấy nước giếng để làm đá thì phần nước đó được tính và hạch toán thế nào nhỉ??
Cái món này em chưa làm bao giờ, mong các bác ra tay cứu giúp!!!!!!
Khi bạn nổ mìn và chi phí để lấy đá lên trên mặt đất trước khi đưa vào máy xay thì chi phí này là giá tính tài nguyên nguyên khai đầu vào của bạn bây giờ là chi phí khai thác +thuế tài nguyên.
Cũng như nước đá, bạn lấy nguồn nước từ thiên nhiên thì bạn phải nộp thuế tài nguyên, đầu vào của bạn là chi phí lấy nước + thuế tài nguyên.nhưng cơ sở sản xuất nước đá thường trốn thuế tài nguyên( trừ những cơ sở phục vụ cho nước sạch ở miền núi hải đảo)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA