có phải nộp thuế không?

• Thread starter khlinh
  • Ngày gửi
K

khlinh

Guest
29/11/07
38
0
0
Tân Phú
chào cả nhà!
Mình có một cái xưởng gỗ ở Bình Chánh đã đăng ký kinh doanh, lúc đó mình nộp thuế khoán. Đến tháng 4/2006 thành lập cty và xưởng gỗ này sáp nhập vào cty luôn. nhưng giấy ĐKKD cũ thì mình vẫn giữ và chi cục thuế B.chánh vẫn gởi giấy nộp thuế hàng tháng. Vậy bây giờ mình cần làm thủ tục gì để chi cục thuế B.chánh biết là xưởng gỗ này đã sáp nhập vào cty rồi(Cty mình ở Tân Bình) và mình có cần phải nộp thuế ở đó nữa hay ko?Cả nhà giúp mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
chào cả nhà!
Mình có một cái xưởng gỗ ở Bình Chánh đã đăng ký kinh doanh, lúc đó mình nộp thuế khoán. Đến tháng 4/2006 thành lập cty và xưởng gỗ này sáp nhập vào cty luôn. nhưng giấy ĐKKD cũ thì mình vẫn giữ và chi cục thuế B.chánh vẫn gởi giấy nộp thuế hàng tháng. Vậy bây giờ mình cần làm thủ tục gì để chi cục thuế B.chánh biết là xưởng gỗ này đã sáp nhập vào cty rồi(Cty mình ở Tân Bình) và mình có cần phải nộp thuế ở đó nữa hay ko?Cả nhà giúp mình nhé

Khi bạn sáp nhập xưởng gỗ vào Cty có giấy tờ gì chứng minh không?

Bạn đã làm thủ tục ngừng kinh doanh đối với giấy phép hộ cá thể trước đó chưa?

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
chào cả nhà!

Theo mình bạn chỉ mới gộp lại theo nội bộ của công ty, còn theo pháp lý thì chưa vì vậy theo nguyên tắc bạn vẫn bị nộp thuế bình thường. Bạn nên làm thủ tục giải thể kho BC và làm thông báo với cơ quan thuế phần tài sản đó chỉ là kho lưu chuyển hàng nội bộ của cty.

ngaptm

ngaptm

Guest
12/12/07
71
0
0
Hà Nội
đúng rồi đấy. khi muốn chuyển đổi thì trước hết bạn phải làm thủ tục giải thể hoặc chuyển đổi tùy theo yêu cầu cụ thể của từng nơi. Bạn nên hỏi bên chi cụ thuế Bình chánh cách thay đổi để làm thủ tục pháp lý cho đúng, ko lại rắc rối thì khổ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA