Laptop xem DVD nhưng không có tiếng

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Trời, cái laptop của mình dở chứng, xem đĩa DVD sao lại không có tiếng nhỉ? Mình đã thử bằng mấy chương trình: MPlayer, RealPlayer, JETAudio rồi mà đều tịt ngóm, mình biết cách chỉnh chọn Audio, Subtitle của DVD (vì thường xuyên xem phim DVD mà). Mình nghĩ là do lỗi hệ thống, check lại soundcard thì driver vẫn chuẩn nguyên, thử nhét đĩa CD vào thì tiếng ổn định, mình cũng biết DVD nó tách file tiếng riêng file hình, phụ đề riêng, thế là thế nào nhỉ? Hay virus gì đó chơi mình? Bạn nào gặp trường hợp như mình chưa? Giúp với. Máy mình là Lenovo Y410 43A, cài WinXP. Lưu ý là loa vẫn hoạt động, đĩa CD, VCD vẫn chơi bình thường, chỉ riêng có DVD thì chịu chết???? Giúp với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Anh thử download phần mềm Super DVD Player 5.0 về để chạy thử xem sao.
Đuôi file DVD thường để dạng DVDrip, DviX, VOB... tách riêng hình và tiếng, 1 số chương trình chạy như anh mô tả chỉ chạy được hình mà không chạy được âm thanh đâu.
Có 1 cách nữa anh thử xem là:
Nếu các file của DVD được chứa trong VIDEO_TS folder thì dùng PowerDVD chọn mở source là hard disk folder và chỉ vào VIDEO_TS là xong.
Nếu DVD video file chỉ là VOB mà không có file BUP và IFO thì rename cái VOB thành MPG ví dụ VTS_01_0.VOB thì rename nó thành PART0.MPG , VTS_01_1.VOB thì rename nó thành PART1.MPG v.v và dùng PowerDVD hay Window Media Player chạy cái MPG đó. (sưu tầm)

Sửa lần cuối:
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mình nghĩ là do codec lỗi thôi, có BUP và INFO, tìm mãi không thấy cái PowerDVD đâu cả mới tức. Rất cảm ơn TAT nhé.

T

TrgDm

Guest
31/12/07
1
0
0
44
TH
Hỏi nhầm chỗ rồi bạn ơi!!!!!!!!!!!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chỗ này là chỗ giúp nhau mà, sao lại nhầm nhỉ? Post nhầm chỗ thì có :D

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Chỗ này là chỗ giúp nhau mà, sao lại nhầm nhỉ? Post nhầm chỗ thì có :D
Nước cuối cùng là setup lại khi không thể mò chỉnh được trong hệ thống.

Cao thủ hơn là bác mua cái mới còn cái đó bác để trước cửa nhà thì đứa nào nhặt được tự khắc nó giúp bác làm cho có âm thanh :mrstraetz

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA