Nộp quyết toán thuế TNCN qua mạng TNCN online rồi, có phải đến nộp trực tiếp nữa khong?

• Thread starter phaco
  • Ngày gửi
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Nộp quyết toán thuế TNCN qua mạng TNCN online rồi, có phải đến nộp trực tiếp nữa khong?

Bạn ơi mình hỏi chút: sao mình tải file lên trang http://tncnonline.com.vn/ để quyết toán thuế cho tiền công, tiền lương thì lại bị báo là tên file không hợp lệ, như vậy phải giải quyết sao đây?
Bên bạn chưa đăng ký hình thức kê khai thuế qua mạng-sd chữ ký số hay sao mà phải nộp TK QT TNCN qua tncnonline.com.vn?

File bạn kết xuất excel có đuôi .xls hoặc XML để nộp, ko được đổi tên file.Bạn kiểm tra lại
Gửi qua tncnonline.com.vn bạn phải nộp cả bản giấy cho CQ Thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sunny10

Guest
12/2/15
50
1
8
31
ANh chị cho em hỏi nhờ , vì em không đăng được bài mới
Em đã nộp báo cáo rồi nhưng bị lỗi ở bảng cân đối phát sinh các tài khoản ở chỉ tiêu tổng cộng ý ạ,
em nhờ người sửa giúp thì có dòng tổng cộng đó ròi, sáng nay em gửi lại bản đó nhưng tải về để xem thì bên dưới có chữ ký điện tử của công ty em nhưng mà là 2 chữ ký. Hình như là do em lại gửi bản hôm trước tải về từ mạng đã có chũ ký rồi nên vậy.
Cho em hỏi là như vậy thì có sao không ạ , em có cần kết xuất lại rồi gửi lại không ạ
Trả lời nhanh giúp em không sắp heets hạn rôi
Em cảm ơn

M

Monkey15

Guest
31/3/15
1
0
1
38
Các anh/chị giúp em với ah.
Em lần đầu tự quyết toán thuế TNCN. Sau khi em kê khai vào mẫu biểu 09/KK-TNCN thì ghi thực hiện kết xuất file xuất hiện thông báo "Thông tin kê khai sai. Phải sửa đúng trước khi kết xuất ra file Excel".
Nhưng em lại không biết là kê khai sai ở chỗ nào để sửa.
Hôm nay là hạn cuối rồi mà vẫn chưa hỏi được ai? Nếu quyết toán chậm sau 31/03 thì có bị phạt ko ah?
Em cảm ơn.

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
cả nhà cho mình hỏi, mình đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân qua trang https://www.tncnonline.com.vn rồi, thì có phải in và nộp bản cứng lên cơ quan thuế k, Mình chi cục thuế quận Quận Cầu Giấy.
Cảm ơn mọi người!

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
em in cái Tệp hồ sơ đăng ký thuế TNCN ra để nộp nhưng file đấy không có chỗ ký, đóng dấu. Ai biết chỉ em với ạ.

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
em in cái Tệp hồ sơ đăng ký thuế TNCN ra để nộp nhưng file đấy không có chỗ ký, đóng dấu. Ai biết chỉ em với ạ.
Nhìn trong phần kê khai thì k có nhưng kết xuất và in ra sẽ có ở bên dưới bạn ạ, Mình cũng mới làm và nộp xong. Nộp qua mạng trc, hôm sau mình mới mang bản cứng lên nộp cơ quan thuế. Đến hôm sau là có kết quả trên mạng luôn à

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
in bằng file xml a bạn? mình in file excel ra mà không thấy.

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
in bằng file xml a bạn? mình in file excel ra mà không thấy.

lằng nhằng phết ấy, lúc đầu t dùng phần mềm 3.2.5 nhưng kết xuất ra k gửi đc, xong lại tải 2.7 về làm xong kết xuất vẫn k gửi đc. mãi vì sau sửa đi thì gửi đc ở 3.2.5 nhưng 3.2.5 in ra a3 thì k chỉnh sửa đc nên in ra bé k nhìn rõ. Cuối cùng phải chơi kiểu thủ công kết xuất phần mềm 2.7 vì 2.7 nó có cho chỉnh sửa rồi chỉnh sửa theo 3.2.5. rồi in ra.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA