HỦY HÓA ĐƠN GIÁ TRỊ GIA TĂNG- giúp em với

• Thread starter thuydiem1986
  • Ngày gửi
T

thuydiem1986

Guest
anh chị cho em hỏi với. Tháng trước em có xuất hóa đơn nhưng do ghi địa chỉ người mua sai. Tháng này khách hàng yêu cầu hủy hóa đơn và ghi lại hóa đơn mới. Vậy cho em hỏi trong tháng này em phải kê khai như thế nào trong hồ sơ khai thuế? và ngoài những tờ khai bình thường thì cần phải nộp những gì cho phần sai này ? và cho em hỏi khi quyết toán thuế thì mỗi hóa đơn bị hủy có bị phạt tiền hay không

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

heoconbt

Guest
27/11/07
1
0
0
40
Gò Vấp
bạn ko cần phải hủy hóa đơn, chỉ cần làm biên bản điều chỉnh là được rồi

phong2v

phong2v

Guest
bạn ko cần phải hủy hóa đơn, chỉ cần làm biên bản điều chỉnh là được rồi
Đấy là nếu sai ít, còn nếu sai quá cơ bản thì huỷ bạn à
anh chị cho em hỏi với. Tháng trước em có xuất hóa đơn nhưng do ghi địa chỉ người mua sai. Tháng này khách hàng yêu cầu hủy hóa đơn và ghi lại hóa đơn mới. Vậy cho em hỏi trong tháng này em phải kê khai như thế nào trong hồ sơ khai thuế? và ngoài những tờ khai bình thường thì cần phải nộp những gì cho phần sai này ? và cho em hỏi khi quyết toán thuế thì mỗi hóa đơn bị hủy có bị phạt tiền hay không
Nếu chỉ sai tên thì bạn ko cần điều chỉnh, chỉ cần kê khai và ghi chú là viết thay thế co HĐ số.......và do trường hợp này ko tăng giảm số thuế phải nộp nên bạn cũng ko bị phạt j cả

T

thuydiem1986

Guest
vi bên mua là thuộc thuế ở Đồng Nai nên họ bắt buộc phải hủy. Mà trong tháng 11 em đã kê khai thuế cho hóa đơn này rồi. Bây giờ hủy và viết hóa đơn mới thì tháng 12 em có kê khai giá trị hàng hóa bán ra và tiền thuế cho hóa đơn thay thế này không.Còn như anh nói là ghi chú thì phải ghi chú chỗ nào trong tờ khai thuế và trong bảng kê hàng hóa dịch vụ bán ra. Em mới ra trường nên chưa có hiểu vấn đề này lắm . Anh chị giúp em với nha

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
vi bên mua là thuộc thuế ở Đồng Nai nên họ bắt buộc phải hủy. Mà trong tháng 11 em đã kê khai thuế cho hóa đơn này rồi. Bây giờ hủy và viết hóa đơn mới thì tháng 12 em có kê khai giá trị hàng hóa bán ra và tiền thuế cho hóa đơn thay thế này không.Còn như anh nói là ghi chú thì phải ghi chú chỗ nào trong tờ khai thuế và trong bảng kê hàng hóa dịch vụ bán ra. Em mới ra trường nên chưa có hiểu vấn đề này lắm . Anh chị giúp em với nha
Bạn kê khai hóa đơn thay thế bình thường rồi sau đó ngay dưới dòng hóa đơn thay thế đó bạn kê hóa đơn hủy nhưng số tiền ghi trong ngoặc đơn ( nghĩa là số âm). Cột ghi chú bạn ghi vào dòng HD mới ghi rõ : Hd này thay thế cho hóa đơn số ngày tháng năm.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Bạn hủy hóa đơn đó đi, phát hành hóa đơn đơn khác thay thế hóa đơn bị hủy và kê khai bình thường. Điều chỉnh giảm hóa đơn bị hủy kèm theo biểu mẫu 01/KHBS theo Thông tư 60.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA