Xác định thời điểm KD để nộp thuế môn bài.

• Thread starter Phan Kim Thu Luong
  • Ngày gửi
P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Các Bác ơi, hôm nay em đi đăng ký thuế, trên tờ khai có ghi ngày bắt đầu kinh doanh, em ghi là 1/1/2008.Thế mà các Bác thuế nhà ta bảo em phải nộp 1/2 năm 2007 có phải thế không các Bác.?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tamanh

Guest
18/9/07
21
0
1
17T11TRUNG HOA NHAN CHINH
Thời điểm em nhận được giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh là bao giờ, nếu trong khoảng thời gian 6 tháng cuối năm 2007 thì em phải đóng 1/2 thuế môn bài của năm 2007 là đúng rồi.Em đăng ký cục thuế nào vậy?

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Thời điểm em nhận được giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh là bao giờ, nếu trong khoảng thời gian 6 tháng cuối năm 2007 thì em phải đóng 1/2 thuế môn bài của năm 2007 là đúng rồi.Em đăng ký cục thuế nào vậy?
Dạ em có giấy hẹn là ngày 31/12/2007 ạ!

T

tamanh

Guest
18/9/07
21
0
1
17T11TRUNG HOA NHAN CHINH
Thế thì phải nộp thuế môn bài cho 1/2năm 2007 em ạ.Nộp ngay sau khi được cấp mã số thuế.Em đăng ký ở cục thuế nào vậy?Chi cũng mới đăng ký thuế cho công ty mới ở cục thuế Hà Tây, mới chuyển sang địa phận này cũng hơi nản.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Các Bác ơi, hôm nay em đi đăng ký thuế, trên tờ khai có ghi ngày bắt đầu kinh doanh, em ghi là 1/1/2008.Thế mà các Bác thuế nhà ta bảo em phải nộp 1/2 năm 2007 có phải thế không các Bác.?
Làm cái CV gửi lên CQ thuế, họ đóng dấu xác nhận 1/1/2008 cty cậu mới bắt đầu hoạt động thì ok.Còn ko thì cứ tự giác mang xiền đi nộp đi - nửa năm. Có lẽ Lương Lương hiểu rùi nhờ?

31/12/2007 ==>vẫn thuộc năm 2007, và thuộc luôn kỳ kế toán năm 2007==>khổ thân vẫn phải làm tờ khai và BC thuế bình thường!:wall:

Sửa lần cuối:
P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Bởi: Táo xanh
Làm cái CV gửi lên CQ thuế, họ đóng dấu xác nhận 1/1/2008 cty cậu mới bắt đầu hoạt động thì ok.Còn ko thì cứ tự giác mang xiền đi nộp đi - nửa năm. Có lẽ Lương Lương hiểu rùi nhờ?
Câu này bạn tamanh trả lời đúng rùi mà, sao bảo nàm CV nhỉ?
31/12/2007 ==>vẫn thuộc năm 2007, và thuộc luôn kỳ kế toán năm 2007==>khổ thân vẫn phải làm tờ khai và BC thuế bình thường!
Lấy cái gì để báo cáo thuế nhờ?

Sửa lần cuối:
G

Ga go

Guest
8/9/06
33
0
6
41
Ha Noi
Thế thì phải nộp thuế môn bài cho 1/2năm 2007 em ạ.Nộp ngay sau khi được cấp mã số thuế.Em đăng ký ở cục thuế nào vậy?Chi cũng mới đăng ký thuế cho công ty mới ở cục thuế Hà Tây, mới chuyển sang địa phận này cũng hơi nản.

Bác ơi, chi cục thuế Hà Tây còn dễ chịu và dễ thở hơn nhiều, chứ bác mà gặp chi cục thuế Hai Bà Trưng thì thôi rồi. Pó tay.com. Chuối cả buồng luôn. Cố lên bác nhé.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Bác ơi, chi cục thuế Hà Tây còn dễ chịu và dễ thở hơn nhiều, chứ bác mà gặp chi cục thuế Hai Bà Trưng thì thôi rồi. Pó tay.com. Chuối cả buồng luôn. Cố lên bác nhé.

Cơ quan thuế nào cũng thế thôi. Đúng luật thì sợ cái cóc kho gì? Cơ chế bây giò thoáng rồi. Ai sai thì người đó phải chịu kể cả các cơ quan chức năng.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Phan Kim Thu Luong;328146]Câu này bạn tamanh trả lời đúng rùi mà, sao bảo nàm CV nhỉ
Cái này dúng là đương nhiên nếu đóng nửa năm 2007.Còn muốn ko phải dóng mà thắc mắc như ban dầu...1/1/2008 ý thì làm cái CV như chị HD.
Lấy cái gì để báo cáo thuế nhờ?
Cái này em zai đọc lại Luật Kế Toán nhé!

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Cái này dúng là đương nhiên nếu đóng nửa năm 2007.Còn muốn ko phải dóng mà thắc mắc như ban dầu...1/1/2008 ý thì làm cái CV như chị HD.

Cái này em zai đọc lại Luật Kế Toán nhé!

thì ra chị thấy chi cục thuế chổ em thiếu giấy nên kêu em làm công văn để nộp lên cho chi cục đủ giấy bán ve chai à? Chị tốt nhỉ.

chị không biết là công ty đăng ký kinh doanh cuối năm có quyền không cần nộp báo cáo thuế năm đăng ký à? công nhận chị đọc Luật kế toán rành dữ, chị nên chuyển qua đọc tiếp Luật khác nhé, cái đáy giếng nhà chị không được rộng lắm đâu.

K

Kim Liên

Guest
thì ra chị thấy chi cục thuế chổ em thiếu giấy nên kêu em làm công văn để nộp lên cho chi cục đủ giấy bán ve chai à? Chị tốt nhỉ.

chị không biết là công ty đăng ký kinh doanh cuối năm có quyền không cần nộp báo cáo thuế năm đăng ký à? công nhận chị đọc Luật kế toán rành dữ, chị nên chuyển qua đọc tiếp Luật khác nhé, cái đáy giếng nhà chị không được rộng lắm đâu.

Ko hiểu bạn Lương này cần đóng góp ý kiến hay là nêu ra để có cơ hội chỉ trích người khác. Nếu bạn thấy câu trả lơi ko hợp lý thì bạn tự trả lời đi hoặc tham khảo y kieen người khác. Đừng viết ra như thế.

Tôi được biết là: nếu bạn đăng ký muộn thế bạn ko cần làm báo cáo 2007 mà xin gộp vào năm 2008

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Ko hiểu bạn Lương này cần đóng góp ý kiến hay là nêu ra để có cơ hội chỉ trích người khác. Nếu bạn thấy câu trả lơi ko hợp lý thì bạn tự trả lời đi hoặc tham khảo y kieen người khác. Đừng viết ra như thế.

Tôi được biết là: nếu bạn đăng ký muộn thế bạn ko cần làm báo cáo 2007 mà xin gộp vào năm 2008

nêu ra câu hỏi -> hy vọng nhận câu trả lời đúng
nếu bạn biết cụ thể và chính xác -> xin cảm ơn bạn rất nhiều
nếu bạn không biết gì hết, không có kinh nghiệm, không có kiến thức thì vui lòng đừng trả lời. Không trả lời chính là giúp người hỏi không bị rơi vào 1 mớ mê cung kiến thức lộn xộn. Không biết gì, không có kinh nghiệm mà tài lanh hướng dẫn người khác như mình là chuyên nghiệp thì chẳng khác gì hại người. Ông bà ta có câu: biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe. Những câu trả lời đại, bậy bạ thì bị trỉ trích là chuyện bình thường.

Câu trả lời cuối của bạn là câu đúng mà tôi nhận được từ chi cục thuế. Cám ơn bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA