Xin mẫu quyết toán thuế GTGT và thuế TNDN

• Thread starter Hồng Đào
  • Ngày gửi
H

Hồng Đào

Guest
19/4/06
13
0
0
39
Tphố
Ai co mẫu quyết toán thuế TNDN va Thuế GTGT thì cho mình xin với. Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hahoaian

Guest
7/10/06
37
0
0
Vũng Tàu
Bạn lên tìm thông tư 60. Trong đó có toàn bộ các mẫu quyết toán và tờ khai cần thiết cho tât cả các loại thuế và có cả các hưỡng dẫn về thuế đấy.
Chúc thành công/

H

hoaiphuong

Guest
22/9/07
37
0
0
đô lương- nghệ an
Bạn lên tìm thông tư 60. Trong đó có toàn bộ các mẫu quyết toán và tờ khai cần thiết cho tât cả các loại thuế và có cả các hưỡng dẫn về thuế đấy.
Chúc thành công
Theo minh được biết là bây giờ mẫu quyết toán thuế TNDN làm theo thông tư 134 mới ra cơ mà, không biết đã phải áp dụng năm 2007 này chưa nhỉ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo minh được biết là bây giờ mẫu quyết toán thuế TNDN làm theo thông tư 134 mới ra cơ mà, không biết đã phải áp dụng năm 2007 này chưa nhỉ.
Thông tư 134/2007/TT-BTC áp dụng cho kỳ tính thuế năm 2007. Mẫu quyết toán thuế TNDN lấy trong Thông tư 60/2007/TT-BTC, trong Thông tư 134/2007/TT-BTC không có mẫu này.

Ai co mẫu quyết toán Thuế GTGT thì cho mình xin với. Cám ơn nhiều.
Hiện nay chỉ còn mẫu quyết toán thuế GTGT đối với người nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp mà thôi.

N

nhung2104

Guest
27/2/05
21
0
0
45
ha noi
Bạn ơi tờ tự quyết toán thuế thu nhập DN có trên phần mềm hỗ trợ kê khai thuế của tổng cục thuế, vào trang web của cục thuế mà down xuống htkt ấy:dzo:

L

love369

Guest
13/12/06
46
0
0
Hà Nội
Thông tư 60 ko có mẫu quyết toán thuế VAT theo phương pháp khấu trừ. Các bác cho em hỏi có phải Ko phải nộp QT thuế VAT theo phuong pháp khấu trừ nữa có đúng ko. Nếu có phải lấy mẫu ở đâu????

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Thông tư 60 ko có mẫu quyết toán thuế VAT theo phương pháp khấu trừ. Các bác cho em hỏi có phải Ko phải nộp QT thuế VAT theo phuong pháp khấu trừ nữa có đúng ko. Nếu có phải lấy mẫu ở đâu????

Đúng rồi bạn ạ ! Quyết toán VAT theo pp khấu trừ đã bỏ lâu rồi mà bạn! Nên bạn cũng ko cần quan tâm nữa nhé!

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere

Chị TuAnh chẳng nói rồi mà bạn. Bây giờ tớ thấy ở đâu cũng đều bỏ quyết toán thuế GTGT (trừ DN áp dụng theo P2 thuế trực tiếp) và bảng đăng ký lương từ đầu năm với bên Thuế.

H

Haphuong

Guest
24/10/07
5
0
0
Nghĩa Tân, Hà Nội
Cac ban cho minh hoi cuoi nam ngoai viec phai nop quyet toan thue TNDN, bao cao su dung hoa don, bao cao quyet toan thu nhap ca nhan thi phai nop bao cao gi nua. Giup minh voi nhe. Cam on.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Cac ban cho minh hoi cuoi nam ngoai viec phai nop quyet toan thue TNDN, bao cao su dung hoa don, bao cao quyet toan thu nhap ca nhan thi phai nop bao cao gi nua. Giup minh voi nhe. Cam on.

Chào bạn bạn vào đây tham khảo nhé!

Đính kèm

• Cac mau bieu can nop dau nam.doc
    43.5 KB · Lượt xem: 143
V

vothinam

Sơ cấp
18/8/10
9
0
0
37
ha noi
các bác ơi cho em hoi cach làm bao cáo tài chính cuối năm vói

các bác ơi em mới ra trường nên còn học hỏi nhiều, bác nào chỉ giúp cho em làm báo cáo tài chính cuối năm
cuối năm với nhé. và cho em hoi cuối minh nộp báo cáo tài chính, xác đinh kết quả hoạt động kinh
doanh, thuyết minh báo cáo tài chính, quyết toán thuế, còn thiếu gì nữa không các bác. các bác chỉ
giúp em với nhe. em xin cảm ơn nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA