hạn cuối cùng nộp TK tạm tính thuế TNDN bà con ơi

• Thread starter cuncon198281
  • Ngày gửi
C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
Chào cả nhà, co bác nào làm KT tại Hưng Yên ko? cho em hỏi chút thời hạn nộp TK tạm tính thuế TNDN quý 4 là ngày nào ah, em mới xuống đây làm KT được 2 tuàn hic, không hiểu ngày giờ của các bác thuế dưới này có khác o Hn ko mong các bác chỉ jups em. thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào cả nhà, co bác nào làm KT tại Hưng Yên ko? cho em hỏi chút thời hạn nộp TK tạm tính thuế TNDN quý 4 là ngày nào ah, em mới xuống đây làm KT được 2 tuàn hic, không hiểu ngày giờ của các bác thuế dưới này có khác o Hn ko mong các bác chỉ jups em. thanks

Cái này thì bạn fải hỏi cán bộ quản lý thuế bên bạn thôi. Nhưng theo mình thì bây giờ tất cả các DN đều áp dụng theo TT60 rùi. Có lẽ là 31/1/08 là hạn chót nộp tờ khai và nộp tiền thuế.

tranvhoang77

tranvhoang77

Sơ cấp
1/3/07
21
0
1
Noi ay binh yen !
Thoi hạn nộp là ngày cuối cùng của tháng kế tiếp quý đó. VD như Quý I là tháng 1,2,3 thì hạn nộp cuối cùng nộp tờ khai cũng là nộp tiền vào kho bạc ( nếu có phát sinh phải nộp) là ngày 30 tháng 4! chúc bạn thành công nhé !

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Trích thông tư Số: 60 /2007/TT-BTC Hà Nội, ngày 14 tháng 6 năm 2007
về việc THÔNG TƯ Hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế và hướng dẫn thi hành Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế

3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế:
3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
3.2. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế.
3.3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế cả năm chậm nhất là ngày thứ ba mươi của tháng đầu tiên của năm dương lịch hoặc năm tài chính.
3.4. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế.
3.5. Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính.
3.6. Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế đối với trường hợp chấm dứt hoạt động, chấm dứt hợp đồng, chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp hoặc tổ chức lại doanh nghiệp chậm nhất là ngày thứ bốn mươi lăm, kể từ ngày phát sinh các trường hợp đó.
3.7. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế, thu khác liên quan đến sử dụng đất theo cơ chế một cửa liên thông thì thực hiện theo thời hạn quy định tại văn bản hướng dẫn liên ngành về cơ chế một cửa liên thông đó.

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA