Có được tính vào chi phí và được khấu trừ thuế ko?

• Thread starter huyenbi
  • Ngày gửi
H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Các anh chị ơi,cho em hỏi chút: Cty em mới thành lập,kinh doanh chưa có lãi. Tháng 9,Cty có tổ chức đi tham quan,du lịch. Em đã kê khai thuế các chi phí đó. Vậy cho em hỏi, các chi phí đó em có được hạch toán vào 642 ko ạ? Và Thuế GTGT đầu vào đó vẫn đc khấu trừ đúng ko ạ? Em nghe mọi người nói, chỉ đc tính vào 811?
Híc, em ko biết thế nào cả? Trả lời sớm giúp em với. Em đang làm sổ, em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Các anh chị ơi,cho em hỏi chút: Cty em mới thành lập,kinh doanh chưa có lãi. Tháng 9,Cty có tổ chức đi tham quan,du lịch. Em đã kê khai thuế các chi phí đó. Vậy cho em hỏi, các chi phí đó em có được hạch toán vào 642 ko ạ? Và Thuế GTGT đầu vào đó vẫn đc khấu trừ đúng ko ạ? Em nghe mọi người nói, chỉ đc tính vào 811?
Híc, em ko biết thế nào cả? Trả lời sớm giúp em với. Em đang làm sổ, em cảm ơn nhiều!

Chi phí cho việc tổ chức tham quan, du lịch cho CBCNV không được đưa vào chi phí hợp lí khi tính thuế TNDN, đồng thời thuế GTGT đầu vào của khoản này cũng không được kê khai khấu trừ thuế đâu bạn à.
Thân

C

cuong200281

Trung cấp
1/10/07
77
0
0
42
Hải Phòng
Mình nghĩ khoản này chỉ có thể trích từ quỹ của công ty ra thôi. Bạn lên lập quỹ và giảm trừ vào đây

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh

Nếu trong HDLĐ Cty bạn có ghi là cho CBCNV được đi tham quan du lịch hàng năm, trên bảng đăng ký quỹ lương đầu năm Cty bạn có đăng ký khoản này với Cục thuế thì khi chi CBCNV đi tham quan toàn bộ số tiền đó Cty bạn hạch toán qua TK 334 thì được tính vào chi phí chịu thuế TNDN.

phong2v

phong2v

Guest
Nếu trong HDLĐ Cty bạn có ghi là cho CBCNV được đi tham quan du lịch hàng năm, trên bảng đăng ký quỹ lương đầu năm Cty bạn có đăng ký khoản này với Cục thuế thì khi chi CBCNV đi tham quan toàn bộ số tiền đó Cty bạn hạch toán qua TK 334 thì được tính vào chi phí chịu thuế TNDN.
ko được đâu chị bống ơi, nếu ghi là tập huấn thì còn được chứ, còn nếu là tham quan du lịch thì 100% là quỹ phúc lợi rồi

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Cái này nếu chưa có 4312 thì hạch toán qua 811 chứ chị bống!Sao lại bê qua cái ông 334 được.:cool2:

levanton

levanton

Cao cấp
Đúng vậy, hợp đồng lao động hoặc thỏa ước lao động tập thể có một số nội dung liên quan đến quyền lợi cho người lao động, càng nhiều càng được khuyến khích, nhưng không phải tất cả đều được chấp nhận là chi phí tính thuế.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
hi hi các bạn lưu ý một số trói buộc của mình khi đưa vào hạch toán bởi TK 334 nhé!
Nếu tôi đã đăng ký đơn giá tiền lương có mục đó và thuế ko có văn bản trả lời là ko đc phép thì đương nhiên thuế đồng ý chấp nhận cho tôi trong đơn giá tiền lương có chi phí đó rồi còn gì. Mặt khác các khoản chi trong HĐL Đ được chấp nhận cơ mà.
Hic hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA