CFA- Level 3

• Thread starter NXD
  • Ngày gửi
N

NXD

Guest
Thread dành cho những người đang thi CFA level 3 và đã đang apply membership tại CFA

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NXD

Guest
Một ngày nào đó khi threat level 3 này có nhiều người quan tâm thì khi đó CFA đã rất popular rồi.

L

lstyle

Guest
Mình vừa register cho level 3, có ai định thi 6/2009 không nhi, để còn trao đổi kinh nghiệm. Hi vọng được giúp đỡ,

A

akspiderman

Guest
19/8/08
7
0
0
HCMC
Hi bác NXD và Istyle. 2 bác chắc mới pass L2. Chúc mừng 2 bác. Hy vọng 2 bác giúp đỡ mình nhé. Mình bắt đầu học L2. hehe...

L

lighthousehanoi

Guest
26/8/08
1
0
0
39
Hanoi
Minh cung dang ky level III jun 09. Vua nhan duoc new curriculum, thay day bang mot nua level II, dang mung.

O

ombom

Sơ cấp
22/8/08
5
0
0
HCM
Nhanh the ban... Minh van dang relax :dance2: nen chua them order cirriculum...

Len mang load Study Notes 2008 xuong thi thay cung sau cuon day com, chan qua nen tam thoi chua even take a look. Con 9 thang nua, hoc bay gio den thang sau no bay di mat thi tuc chit :wall:

O

ombom

Sơ cấp
22/8/08
5
0
0
HCM
Cụ chủ topic ở đâu ra điểm danh cái nào :015:

Em sign off topic này nhé, ăn chơi nhảy múa thôi :dance2:

V

vnn4vn

Trung cấp
15/1/09
145
0
0
Hanoi
Đã có kết quả level II và III, các ACE báo cáo thành tích học tập và chia sẻ kinh nghiệm nào!

L

lstyle

Guest
Moi nguoi thi tot khong ? Minh pass, nhung con 4 nam nua moi lay bang. Buoi sang kho hon nen co 3 phan lam duoi 70, buoi chieu de nen chi co 1 phan duoi 70 :)

T

tranhainam

Sơ cấp
19/9/08
11
0
0
43
HCM city
@lstyle
Hôm nay, mình register L3 exam 2010, CFA có yêu cầu mình phải apply để trở thành member của một CFA society trước khi hoàn tất thủ tục. Hiên VN chưa có CFA society nào cả, vậy theo bác nên apply society nào? Hongkong, Singapore, ...? Why?

Mong sớm nhận được chia sẽ của bác.
Tks.

L

lstyle

Guest
@tranhainam: Năm ngoái mình thi thì không cần, năm nay mới có. Nói chung, bác cứ theo instruction thôi, apply một cái society trong khu vực (Sing/HK), chọn cái nào chưa bắt đóng phí, rồi register thôi. Khi nào thành lập CFA society ở VN thì xin đổi là ok.

D

dauphine

Guest
28/8/09
7
0
0
Phap
@lstyle :
Chúc mừng bác sớm thành CFA's charterholder. Em cũng vừa đăng ký thi L3 năm 2010 vì muốn nhanh kết thúc chương trình này. Nói thật là em thấy run vì năm nay vừa làm mẹ 1 nhóc con + fulltime job. Hơn nữa tiếng Anh không phải ngoại ngữ chính của em. Em muốn hỏi kinh nghiệm của bác :
- Làm thế nào để tăng khả năng pass phần thi essay? có cần phải viết tốt tiếng Anh không? (tieng Anh cua em rat phot phet, chi doc la tot thoi vi em lam viec bang tieng phap)
- Tong thoi gian hoc cua bac la bao nhieu h? Theo bac thi khi nao nen bat dau hoc?
- Phan nao la kho nhat can phai can than ha bac?

Mong nhan duoc nhieu loi khuyen cua bac

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA