Kê nhầm ngày tháng trên hóa đơn....

• Thread starter Cúc Hương
  • Ngày gửi
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Các bác ơi giúp em với.
Trong tháng 11 em kê hóa đơn dịch vụ mua vào của doanh nghiệp nhưng kê nhầm ngày tháng trên hóa đơn. Báo cáo thuế em nộp sang bên thuế mất rồi. Các bác khuyên em nên làm sao thì tốt nhất. Và trong trường hợp sai sót của em thì có văn bản nào quy định hình thức phạt như thế nào không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Các bác ơi giúp em với.
Trong tháng 11 em kê hóa đơn dịch vụ mua vào của doanh nghiệp nhưng kê nhầm ngày tháng trên hóa đơn. Báo cáo thuế em nộp sang bên thuế mất rồi. Các bác khuyên em nên làm sao thì tốt nhất. Và trong trường hợp sai sót của em thì có văn bản nào quy định hình thức phạt như thế nào không ạ.

Bạn tham khảo khoản 2 Điều 8 Nghị định 98

Điều 8. Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế
Hành vi khai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật Quản lý thuế (trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ sung theo quy định) bị phát hiện sau th�i hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế:
1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.
2. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 150.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên hoá đơn, hợp đồng kinh tế và chứng từ khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.
3. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên tờ khai thuế, tờ khai quyết toán thuế.
4. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp đồng thời có nhiều hành vi vi phạm quy định tại các khoản 1, 2 và khoản 3 Điều này.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
41
Lao Cai
Bạn tham khảo khoản 2 Điều 8 Nghị định 98
Bạn làm một công văn trình bầy việc sai sót của mình với cơ quan thuế chủ quản và xin họ cho sửa lại số hóa đơn mình kê nhầm là được thôi.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Mình nghĩ không đến nỗi bị phạt đâu, đây đâu phải là hành vi cố ý.

C

CHAMPA

Guest
26/12/07
11
0
0
41
Ninh Thuận
Mình nghĩ không đến nỗi bị phạt đâu, đây đâu phải là hành vi cố ý.

bạn kê nhầm trên BK mua vào thôi chứ gì? Không sao đâu. Miễn là TK thuế đúng là OK rồi. Bạn làm BK khác (đúng) lên CQ thuế trình bày với Quản ly thuế...nhờ họ bỏ tờ cũ đi và thay tờ mới. Không sao đâu. nhớ là nói năng sao cho tình cảm nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA