Theo TT 60 --> Thuế TNDN

• Thread starter tinhbuonkt
  • Ngày gửi
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Các bac cho em hỏi: bây giờ áp dụng theo TT60 vậy sang năm 2008 ta có phải làm TK thuế TNDN tạm tính nữa không các bác? hay chỉ cứ đến mỗi quý ta làm tờ khai thực tế thôi? thân chào

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Các bac cho em hỏi: bây giờ áp dụng theo TT60 vậy sang năm 2008 ta có phải làm TK thuế TNDN tạm tính nữa không các bác? hay chỉ cứ đến mỗi quý ta làm tờ khai thực tế thôi? thân chào
TT60 nói rõ rùi, chỉ làm tờ khai tạm tính theo quý, không làm cái tạm tính cả năm nửa. cứ thế mà làm. - Có làm nộp chả ai nhận đâu!

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
ủa theo em hiểu tờ khai theo quý là TK thực tế phát sinh trong quý chứ đâu phải tạm tính nưa ThanhHung

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Có phải không đó? Chi phí để tính đó có chính xác là chi phí tính thuế TNDN không? Nếu không thì là tạm tính nhé!

Em cũng hiểu như thế. nhưng Quý 3 vừa rồi, em làm TK Thuế TNDN tạm tính thi sếp em bảo sai, tức quá lên CC thuế hỏi thi nó bảo là thực tế phát sinh trong kì y như sếp em noi ( làm em bị mất điêm), ko còn cách nào khác là về làm theo, đem lên nộp nó nhận ngay, chả nói năng chi hết, nên em không biết hiểu theo cách nào nữa hic hic

T

thanhhung

LQT
Em cũng hiểu như thế. nhưng Quý 3 vừa rồi, em làm TK Thuế TNDN tạm tính thi sếp em bảo sai, tức quá lên CC thuế hỏi thi nó bảo là thực tế phát sinh trong kì y như sếp em noi ( làm em bị mất điêm), ko còn cách nào khác là về làm theo, đem lên nộp nó nhận ngay, chả nói năng chi hết, nên em không biết hiểu theo cách nào nữa hic hic
Bạn hiểu thế thì bạn và giám đốc của bạn nên đổi vị trí cho nhau được rồi đó. Gọi là tạm tính nhưng khi lập tờ khai thuế hàng quý số liệu là chi phí và doanh số thực tế phát sinh trong kỳ, còn chi phí và doanh số này có chính xác hay không thì sau này quyết toán mới biết. Vấn đề này nói nhiều rồi, chịu khó ngồi SEARCH nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA