Hạch toán tiền lương

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi runggia, 29 Tháng mười hai 2007.

2,220 lượt xem

1. runggia

runggia Thành viên hoạt động

Mình có một thắc mắc nữa là cty mình sản xuất nhưng năm nay thì chưa sản xuất gì cả, mình hạch toán tiền lương vào 642, sau này có sx sản phẩm bán mình lại hạch toán vào 622 có được không?

2. meocung

meocung Thành viên hoạt động

Bạn hiểu tính chất của 642 và 622 chứ!
    khi chưa sản xuất thì đâu có công nhân trực tiếp sản xuất, chỉ có lương của nhân viên VP, nhân viên quản lý.... thì bạn cho vào 334 mà quản lý.
    Khi sản xuất tính Z sản phẩm có công nhân trực tiếp sản xuất bạn mới tính lương cho họ và đưa vào 622 chứ.

3. phong2v

phong2v Thành viên thân thiết

chẳng hiểu hai dòng có 2 TK có liên quan gì đến nhau, nếu đã là lương thì kiểu gì chẳng hạch toán qua 334,
    theo bạn là "chưa có sản xuất thì đâu có công nhân trực tiếp sản xuất, chỉ có lương của nhân viên VP, nhân viên quản lý.... thì bạn cho vào 334. Còn khi sản xuất tính Z sản phẩm có công nhân trực tiếp sản xuất bạn mới tính lương cho họ và đưa vào 622" còn lúc có sản xuất thì ko đưa qua 334 nữa à

4. CHAMPA

CHAMPA Thành viên sơ cấp

Meocung nhầm đấy bạn ơi.

Chưa SX: N64../C334
    SX: N622/C334

5. CHAMPA

CHAMPA Thành viên sơ cấp

6. LuongHoangOanh

LuongHoangOanh Thành viên sơ cấp

Rung gia oi ông gia lam cam nói đúng đấy tiền lương thì phải hạch toán TK334 nhé.