Bảng kê HHDV mua vào

• Thread starter runggia
  • Ngày gửi
R

runggia

Guest
11/10/06
36
0
0
41
Hanoi
Tớ không hiểu lắm về bảng kê HHDV mua vào, các bạn giúp mình nhé.
Cty mình thuộc diện không chịu thuế GTGT, mấy tháng trước mình kê khai tiền điện thoại, VPP,... vào mục 3 "HHDV dùng chung cho SXKD chịu thuế, không chịu thuế", như vậy có đúng không?
Còn TSCD dùng cho SX tớ kê vào mục 2 "HHDV dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT". Cty tớ không chịu thuế GTGT thế cột thuế GTGT tớ có ghi không? hay chỉ ghi cột doanh số mua chưa có thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Bạn ơi, đơn vị bạn không thuộc diện chịu thuế GTGT thì ko cần phải kê khai bạn nhé.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Tớ không hiểu lắm về bảng kê HHDV mua vào, các bạn giúp mình nhé.
Cty mình thuộc diện không chịu thuế GTGT, mấy tháng trước mình kê khai tiền điện thoại, VPP,... vào mục 3 "HHDV dùng chung cho SXKD chịu thuế, không chịu thuế", như vậy có đúng không?
Còn TSCD dùng cho SX tớ kê vào mục 2 "HHDV dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT". Cty tớ không chịu thuế GTGT thế cột thuế GTGT tớ có ghi không? hay chỉ ghi cột doanh số mua chưa có thuế.
1.Nếu HHDV mua vào dùng để SXHHDV không chịu thuế thì kê vào dòng "HHDV dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT"
2.Nếu HHDV mua vào vừa sản xuất HHDV chịu thuế và không chịu thuế thì kê vào dòng "HHDV dùng chung cho SXKD chịu thuế và không chịu thuế"
Như thế thì bạn tự phải biết kê rồi chứ?
Cty mình thuộc diện không chịu thuế GTGT
Không phải cty mà là hàng hóa, dịch vụ của cty.Đối tượng chịu thuế là hàng hóa chứ không phải là chủ thể cty hay doanh nghiệp.

Bởi:lanhuong80
Bạn ơi, đơn vị bạn không thuộc diện chịu thuế GTGT thì ko cần phải kê khai bạn nhé.
Bởi:hoangyeu
nếu không chịu thì không phải ghi.
Không kê khai cho cơ quan thuế thì kê cho ai.???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA