CLB Kiểm toán nội bộ TP HCM

• Thread starter Kuki
  • Ngày gửi
D

David Nguyen

Guest
11/12/04
7
0
0
Ho Chi Minh
Kiểm toán nội bộ, kế toán quản trị
Sếp mình vừa có yêu cầu phòng kế toán tiến hành kiểm toán nội bộ và làm Báo cáo Quản trị, mình chưa biết nên bắt đầu từ đâu, mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp mình.
Kiểm toán nội bộ là một bộ phận độc lập với Finance và thường trực thuộc hội đồng quản trị và ban kiểm soát (Audit Committee). Nghe bạn nói thì xếp bạn yêu cầu bộ phần kế toán làm kiểm toán nội bộ thì gay go ah. Ban co the nho ben External Audit họ cung cấp dịch vụ này và từng bước nghiên cứu thành lập bộ phận kiểm toán nội bộ.
Chúc vui.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

liemlientinnhi

Guest
25/4/08
2
0
0
Đà Lạt
Nhờ các anh chị em cho tôi thông tin về đào tạo, tài liệu tham khảo, quy trình làm việc và hướng dẫn cụ thể công việc của KTNB. Xin cám ơn.

L

liemlientinnhi

Guest
25/4/08
2
0
0
Đà Lạt
Nhờ các anh chị em cho tôi thông tin về đào tạo, tài liệu tham khảo, quy trình làm việc và hướng dẫn cụ thể công việc của KTNB. Xin cám ơn.

L

linhxo

Guest
1/3/08
8
0
0
TP.HCM
chao cac bac. Em moi duoc bau vao Ban Kiem soat, kiem soat ve van de Tai chinh Ke toan. Em chua tung lam cong viec nay bao gio, bac nao biet, chia se chut kinh nghiem cho em voi. Da ta cac bac!

M

meoconHoSE

Guest
6/5/08
3
0
0
tp hcm
So tay kiem toan noi bo

Mới gia nhập nên cũng nên đóng góp chút ít cho sôi động nhỉ.
Meo gui den bà con sổ tay kiểm toán nội bộ mẫu, tuy thuộc cty ma bà con thêm bớt vào nhe:028:
Mà ko biet sao de post ca files len
thui thi ai co nhu cầu gui mail cho meo hen
meoconHoSe@gmail.com

T

tincoi1608

Guest
8/12/06
27
0
0
Đồng Nai
K

kimphuc85

Guest
21/5/08
1
0
0
quang nam
bạn co thể tìm giúp mình đề tài:những vấn đề chung của kiểm toán nội bộ trong nền kinh tế thi trường với.mình cảm ơn!

T

tincoi1608

Guest
8/12/06
27
0
0
Đồng Nai
meoconHoSE ơi sao mình chờ hoài không thấy bạn gởi cho mình với.

Mình mới gia nhập đội ngu~ KTNB nên chuối lắm.

Tks bạn nhé

T

Tin Thu

Sơ cấp
10/9/04
2
0
1
53
TpHCM
Chào Pác,

Thấy pác nhiệt tình quá, không reply không được!
Cho mình gia nhập với nha, mong pác dẫn đường chỉ lối

Pác làm ở cty Cp, zậy cty Pác có chính sách, quy chế, quy trình, quy định gì không?

Mình đang công tác, hơi hạn hẹp thời gian nên reply có trễ thì bỏ qua hé :friend:

Thanks, thanks.

Chúc sức khoẻ !
Trân trọng,

D

doanthuha203

Trung cấp
8/11/07
85
0
0
42
Nam Dinh
Meo gui den bà con sổ tay kiểm toán nội bộ mẫu, tuy thuộc cty ma bà con thêm bớt vào nhe:028:
meoconHoSe@gmail.com

Ban có thê gui cho mình theo đia chi này đuoc không.Cam on ban nhieu.
doanthuha203@yahoo.com

T

tincoi1608

Guest
8/12/06
27
0
0
Đồng Nai
Chào Pác,

Thấy pác nhiệt tình quá, không reply không được!
Cho mình gia nhập với nha, mong pác dẫn đường chỉ lối

Pác làm ở cty Cp, zậy cty Pác có chính sách, quy chế, quy trình, quy định gì không?

Mình đang công tác, hơi hạn hẹp thời gian nên reply có trễ thì bỏ qua hé :friend:

Thanks, thanks.

Chúc sức khoẻ !
Trân trọng,

Không biết bác đang hỏi ai :(:wall:

T

tincoi1608

Guest
8/12/06
27
0
0
Đồng Nai
meoconHoSe@gmail.com

Ban có thê gui cho mình theo đia chi này đuoc không.Cam on ban nhieu.
doanthuha203@yahoo.com

Hứa thật nhìu rồi thất hứa cũng thật nhiều :010::010::010:

T

thunta

Guest
17/4/08
24
0
1
39
Quy Nhon
Các pác ơi, sẵn đề tài này cho em hỏi lun sự giống và khác nhau giữa công việc của KTV độc lập và KTV nội bộ trong quy trình kiểm toán BCTC với.

H

hoangkhanh11

Guest
5/9/08
12
0
0
35
tp ha noi
Em là thành viên mới tinh của trang web này. Đây cũng là câu hỏi đầu tiên của em ở đây. Em đang tìm hiểu về chủ đề trên nhưng thật không biết tìm ở đâu và tìm như thế nào. Em muốn hỏi: Ở VN có những chuẩn mực cụ thể j về KTNB, KTDL, KTNN ko? Thật mong các bác giúp đỡ em với. :p thank u very much

K

Kim Hồng

Guest
17/5/06
4
0
0
TP.HCM
Mình muốn gia nhập câu lạc bộ, làm sao đây

K

Kim Hồng

Guest
17/5/06
4
0
0
TP.HCM
chào các bác, mình muốn có tài liệu tham khảo, quy trình kiểm toán nội bộ và công việc thực tế của một kiểm toán viên nội bộ, các bác giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA