Cho em hỏi về khái niệm Citad và bù trừ trong ngân hàng

• Thread starter onetruelove
  • Ngày gửi
O

onetruelove

Guest
17/5/05
27
0
0
38
Ho Chi Minh
Ngân hàng em đang thiếu người, 3 người nghỉ cùng một lúc mà chưa kiếm được người nên một người phải làm thay công việc của hai người. Khổ nỗi em mới tốt nghiệp ra trường, lại học trái ngành. Mọi người trong ngân hàng lại quá bận rộn trong dịp cuối nắm như thế này. Có lẽ tuần sau em phải đánh Citad và bù trừ. Một chị chỉ em đánh một lần rồi thôi. Em còn không biết citad và bù trừ là gì. Thế mà tuần sau em phải đánh rồi. Nếu ai có thể giài thích giùm em hai khái niệm hay và cách thực hiện tường tận thì em cảm ơn rất nhiều. Hoặc ờ đâu có sách hoặc trang web hướng dẫn. Em xin cám ơn nhiều. Không biết post bài ở đây có phù hợp không, em không tìm thấy box kế toán ngân hàng nữa.
Xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khunglongcodon

Guest
13/1/08
26
3
3
TP.HCM
Bạn có thể tìm mua cuốn Thanh toán Quốc tế của PGS.TSTrần Hoàng Ngân và tiến sĩ Nguyễn Minh Kiều Đại học Kinh tế tp. Hồ Chí Minh. Nếu bạn ở Sài Gòn thì đến nhà sách kinh tế Tuấn Minh (trên đường Đào Huy Từ gần Nguyễn Tri Phương) đối diện ĐHKT. Bạn cứ nói vấn đề của mình, họ sẽ giới thiệu những cuốn sách rất hay với giá thấp hơn giá bìa khoảng 10%- 20% (tùy mình trả giá).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA