Khoản tiền nộp ngoài chứng từ

• Thread starter hoanghon
  • Ngày gửi
H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Chào các bác, tôi có một vấn đề cần các bác tư vấn cho ạ!
Chuyện là thế này, bạn của sếp tôi bán một mặt hàng ra nước ngoài, và người khách đó lại chuyển một khoản tiền vào ngân hàng bên tôi . Tôi không biết muốn hợp lý hóa khoản tiền đó bằng cách nào? Tôi định viết hóa một hóa đơn gtgt cho khách hàng đó với số tiền tương ứng. Theo các bác cách đó có được không? Bác nào có cách nào hay hơn giúp cho tôi với?
Thân chào các bác.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào các bác, tôi có một vấn đề cần các bác tư vấn cho ạ!
Chuyện là thế này, bạn của sếp tôi bán một mặt hàng ra nước ngoài, và người khách đó lại chuyển một khoản tiền vào ngân hàng bên tôi . Tôi không biết muốn hợp lý hóa khoản tiền đó bằng cách nào? Tôi định viết hóa một hóa đơn gtgt cho khách hàng đó với số tiền tương ứng. Theo các bác cách đó có được không? Bác nào có cách nào hay hơn giúp cho tôi với?
Thân chào các bác.:wall:

Theo cách của bạn thì cũng ko hợp lý lắm, bạn làm như vậy là tao doanh thu ảo và anh hưởng đến hàng tồn kho của cty bạn. Bạn nói rõ mặc hàng đó là gì, cty bạn có kinh doanh mặc hàng đó hay ko?

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
mặt hàng này mà người bạn của sếp gửi để viết cho ông khách đó nhưng kế toán quên chưa viết.(khách của người bạn đó ở nước ngoài.) Liệu tôi viết như thế có được không?

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
mặt hàng này mà người bạn của sếp gửi để viết cho ông khách đó nhưng kế toán quên chưa viết.(khách của người bạn đó ở nước ngoài.) Liệu tôi viết như thế có được không?

Minh đang hỏi bạn đây là mặt hàng gì, cty bạn có kinh doanh mặt hàng này ko? Bạn có chứng từ đầu vào ko?

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Tất nhiên là có chứng từ đầu vào rồi thì mình mới viết chứ, và trong đăng ký KD có kinh doanh mặt hàng này(hàng điện tử)

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Như vậy bạn xuất hóa đơn là ok rồi

N

nguyentrunghieu

Guest
14/12/07
4
0
0
hcm
Cho mình hỏi: cty bạn bán hàng ra nước ngoài ma ko có tơ khai à, hàng xách tay hay sao ma ko biết viết hóa đơn thế nào. Nếu có tờ khai hải quan thì dựa trên tơ khai mà viết chứ sao nữa.

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
khách lẻ liệu có cần phải tờ khai không bạn?

M

Mom

Guest
25/12/07
32
0
0
38
Thủ Đức
Nếu như có chứng từ đầu vào thì bạn phải xuất hóa đơn để ghi nhận doanh thu. Với lại khoản tiền đó dược chuyển vào Tài khoản công ty của bạn nên bạn phải ghi nhận nó thôi . Còn không muốn ghi nhận vào Doanh thu thi bạn lập một giấy vay nợ . thế là ổn
chúc bạn may mắn.

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Tôi đang băn khoăn một vận đề là khoản tiền đó là từ nước ngoài chuyển về, vậy mình viết đầu ra bằng địa chỉ nước ngoài có được không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA