hóa đơn lẻ và hóa đơn có thuế cái nào lợi hơn

• Thread starter nhung84
  • Ngày gửi
N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai
em đi mua đồ họ xuất hóa đơn lẻ cho em, nhưng khi em hỏi tới hóa đơn GTGT thì họ đòi % thuế GTGT, vậy lấy cái nào thì lợi hơn cho DN mình. Hóa đơn bán lẻ mà trên 100k thì có được cơ quan thuế chấp nhận không, hay em phải bỏ thêm 10% nữa để được nhận HĐ GTGT :confused: nếu vậy thì DN em nếu được trừ thuế GTGT thì cũng như không :(:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Tuy bạn bị mất 10% nhưng bù lại khi quyết toán thì khoản chi phí đó sẽ ko phải lo là sẽ bị loại ra. Tính ra thì cách lấy hoá đơn vẫn là có lợi hơn bạn ạ.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Tuy bạn bị mất 10% nhưng bù lại khi quyết toán thì khoản chi phí đó sẽ ko phải lo là sẽ bị loại ra. Tính ra thì cách lấy hoá đơn vẫn là có lợi hơn bạn ạ.

Làm gì mất 10% thuế hả bạn, Thuế GTGT là thuế gián thu mà. Bạn nên lấy hóa đơn nhé: vì có những cái lợi
- Được khấu trừ khi bán hàng
- Được tính vào chi phí hợp lý
- Minh bạch
Thank

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
tất nhiên là hóa đơn GTGT lợi hơn rùi , bạn nên lấy hóa đơn GTGT vừa được khấu trừ thuế , vừa được cho vào chi phí hợp lý

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
Theo tôi tốt nhất là bạn nên lấy hóa đơn VAT, còn vụ % thì bạn nên tìm hiểu kỹ tính chất của thuế GTGT.

B

binhminhhanoi

Guest
26/12/07
32
0
0
hà nội
em đi mua đồ họ xuất hóa đơn lẻ cho em, nhưng khi em hỏi tới hóa đơn GTGT thì họ đòi % thuế GTGT, vậy lấy cái nào thì lợi hơn cho DN mình. Hóa đơn bán lẻ mà trên 100k thì có được cơ quan thuế chấp nhận không, hay em phải bỏ thêm 10% nữa để được nhận HĐ GTGT :confused: nếu vậy thì DN em nếu được trừ thuế GTGT thì cũng như không :(:wall:
Mọi người khi mua hàng vẫn hay kỳ kèo cái vụ thuế VAT này mà không hiểu là người bán thì phần này cũng nộp nhà nước còn ngươì mua thì được khấu trừ nguyên phần thuế đó và thêm phần trừ vào chi phí nũa.Có ai thiệt đâu?

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Em nhất trí với quan điểm của các pác là nên lấy hóa đơn VAT he he he vì cái đó có lợi hơn nhiều

H

hothithuytrang

Guest
3/6/07
3
0
0
41
Kon tum
Em a theo chi nghi chúng ta đã mua hàng thi phải lấy hóa đơn gtgt về cho doanh nghiệp, nếu nơi em mua hàng mà có hóa đơn gtgt thi em lấy về để được khấu trừ thuế gtgt chắc e cũng biết, nếu nơi em mua hàng mà ko có hóa đơn gtgt thi em lấy hóa đơn đỏ thông thường về làm chgi phí cho dn.
chúc em mạnh khỏe, thành công. có gì liên lạc với chị theo địa chỉ này nha e

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA