Thành lập mới công ty TNHH được hưởng ưu đãi

• Thread starter codong111
  • Ngày gửi
C

codong111

Guest
10/9/07
57
1
6
Tp.HCM
Cả nhà ơi! tư vấn cho em vấn đề này với: em được nhận vào làm ở 1 cty chuẩn bị thành lập vì vậy xếp em muốn em tư vấn 1 số vấn đề như thế này:
1.Thành lập công ty TNHH sẽ được hưởng những ưu đãi j của nhà nước? và ưu đãi đó là j?
2.Thành lập DNTN sẽ được hưởng những ưu đãi j của nhà nước và những ưu đãi đó là j?
3.Nên thành lập công ty TNHH hay DNTN
:wall: :wall: :wall: Xin hãy giúp em với, Trả lời mau giúp em nha! thnks

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

binhminhhanoi

Guest
26/12/07
32
0
0
hà nội
Cả nhà ơi! tư vấn cho em vấn đề này với: em được nhận vào làm ở 1 cty chuẩn bị thành lập vì vậy xếp em muốn em tư vấn 1 số vấn đề như thế này:
1.Thành lập công ty TNHH sẽ được hưởng những ưu đãi j của nhà nước? và ưu đãi đó là j?
2.Thành lập DNTN sẽ được hưởng những ưu đãi j của nhà nước và những ưu đãi đó là j?

Cái này sao bạn không vào trang web Sở Kế hoạch đầu tư sẽ có hết mà.

C

Chí Phèo

Guest
15/5/07
40
0
0
Lò gạch
TNHH hay DNTN không hưỡng ưu đãi. Chỉ ưu đãi theo ngành nghề

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Đơn vị bạn muốn ưu đãi về vấn đề gì?
Lọai hình doanh nghiệp thường không được ưu đãi. Chỉ có ngành nghề kinh doanh hay mặc hàng kinh doanh mà thôi.
Thân.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Đúng rùi đấy! Loại hình cty không được hưởng ưu đãi, chỉ ưu đãi theo ngành nghề kinh doanh thôi. Bạn xem Cty bạn hoạt động trong lĩnh vực gì rùi xem danh mục nghề nghiệp xem có ưu đãi không.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh

Bạn xem kỹ phần ưu đãi thuế TNDN đối với các DN trong Nghị định 24 và TT 134 nhé!
Bây giờ đâu còn khái niệm là Cty loại gì được hưởng ưu đãi những gì? Mà là Cty sản xuất hay Cty thương mại?, Cty đó đóng trụ sở ở đâu? Ở nội thị hay ở khu công nghiệp?
Bạn này
TNHH hay DNTN không hưỡng ưu đãi. Chỉ ưu đãi theo ngành nghề
và bạn này
Đúng rùi đấy! Loại hình cty không được hưởng ưu đãi, chỉ ưu đãi theo ngành nghề kinh doanh thôi. Bạn xem Cty bạn hoạt động trong lĩnh vực gì rùi xem danh mục nghề nghiệp xem có ưu đãi không.
Xem lại kỹ mục IV .1.a nhỏ rùi hãy nói tiếp nhé!

C

codong111

Guest
10/9/07
57
1
6
Tp.HCM
em đã em lại kỹ mục IV.1.a roi, cảm ơn anh chị nhiều nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA