Hóa đơn thiếu MST

• Thread starter hanhlt415
  • Ngày gửi
H

hanhlt415

Guest
29/5/07
55
0
6
Hà Nội
Bên bán xuất cho mình 1 HĐ nhưng bị thiếu MST,mình vẫn chưa thanh toán cho họ.Mình đang phân vân ko biết nên gửi trả lại họ để họ tự thêm vào hay mình tự kê giấy than thêm vào, chỉ sợ lệch or màu giấy than ko khớp thì phiền phức.Mọi người góp ý cho mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Bên bán xuất cho mình 1 HĐ nhưng bị thiếu MST,mình vẫn chưa thanh toán cho họ.Mình đang phân vân ko biết nên gửi trả lại họ để họ tự thêm vào hay mình tự kê giấy than thêm vào, chỉ sợ lệch or màu giấy than ko khớp thì phiền phức.Mọi người góp ý cho mình với.
Bạn gởi lại cho bên bán và đề nghị bổ sung thông tin đầy đủ. Thân.

H

HUNGHIENGIANG

Guest
29/11/07
122
0
0
THANH XUÂN -HN
trời ơi sao bạn sơ ý thế, bạn phải bảo họ viết thêm vào và đóng dấu vào chỗ đó còn họ ko viết thì ko thanh toán.Vấn đề này đơn giản mà .Bạn CY chỉ sửa ở phần trên còn phần ghi hàng hóa thì tuyệt đối ko dc sửa gì cả

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
trời ơi sao bạn sơ ý thế, bạn phải bảo họ viết thêm vào và đóng dấu vào chỗ đó còn họ ko viết thì ko thanh toán.Vấn đề này đơn giản mà .Bạn CY chỉ sửa ở phần trên còn phần ghi hàng hóa thì tuyệt đối ko dc sửa gì cả
Chưa viết thì bây giờ viết thêm vào, việc gì phải đóng dấu lên chỗ đó nhỉ, con dấu đâu phải để đóng mấy chỗ đó, mà cũng chẳng ai công nhận chuyện đóng dấu lên vị trí sửa chữa trên hóa đơn đâu.

L

linh2610

Guest
12/12/07
20
0
0
chỉ có anh và em
Chưa viết thì bây giờ viết thêm vào, việc gì phải đóng dấu lên chỗ đó nhỉ, con dấu đâu phải để đóng mấy chỗ đó, mà cũng chẳng ai công nhận chuyện đóng dấu lên vị trí sửa chữa trên hóa đơn đâu.

Hic. mình nghĩ là bạn nên mang hóa đơn cho người ta và yêu cầu ng ta sửa lại cho mình thôi. Mình chưa thanh toán vả lại yêu cầu của mình là chính đáng mà.Mình nghĩ là họ sẽ phải viết vào hóa đơn đó thôi, vì xé rồi làm sao mà kê giấy than đc nữa, chắc là phải đóng dấu của họ vào xác nhận là có thay đổi.Chuyện viết hóa đơn GTGT vậy mà cũng phức tạp phết nhỉ???

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Hic. mình nghĩ là bạn nên mang hóa đơn cho người ta và yêu cầu ng ta sửa lại cho mình thôi.
Nếu làm được điều này thì quá tốt, thế nhỡ người bán và người mua ở cực bắc và cực nam tổ quốc thì sao?

Mình chưa thanh toán vả lại yêu cầu của mình là chính đáng mà.
Yêu cầu đúng là chính đáng nhưng cũng tùy hoàn cảnh là giải quyết trên tinh thần 2 bên cùng hợp tác, đừng lấy lý do chưa thanh toán ra để tự làm khó cho nhau.

Mình nghĩ là họ sẽ phải viết vào hóa đơn đó thôi, vì xé rồi làm sao mà kê giấy than đc nữa, chắc là phải đóng dấu của họ vào xác nhận là có thay đổi.
Xé ra rồi thì ảnh hưởng gì mà không kê giấy than được?
Con dấu chẳng có ý nghĩa gì cho việc đóng dấu xác nhận điều đó. Hành động thừa chỉ càng làm hỏng việc.

I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
Chẹp chẹp, vấn đề đơn giản thôi mà, đừng phức tạp hóa lên thế. Bạn có thể kiếm giấy than cùng màu viết đè lên cũng được mà (Giấy than chắc chỉ có 2 màu xanh và đen).

N

nhungcan

Guest
13/11/07
34
0
6
thanh trì
Mọi người phức tạp vấn đề thế nhỉ. Bạn kiếm cái giấy than viết đè lên, tự mình viết cũng được, đơn giản mà. Thỉnh thoảng ai chẳng hay viết ngày tháng năm nếu hóa đơn bỏ trống. Chỉ cần viết cho khéo và khớp, không bị lệch là được.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chẹp chẹp, vấn đề đơn giản thôi mà, đừng phức tạp hóa lên thế. Bạn có thể kiếm giấy than cùng màu viết đè lên cũng được mà (Giấy than chắc chỉ có 2 màu xanh và đen).

nhungcan nói:
Mọi người phức tạp vấn đề thế nhỉ. Bạn kiếm cái giấy than viết đè lên, tự mình viết cũng được, đơn giản mà. Thỉnh thoảng ai chẳng hay viết ngày tháng năm nếu hóa đơn bỏ trống. Chỉ cần viết cho khéo và khớp, không bị lệch là được.

2 bạn đã quá đơn giản hóa vấn đề rồi đó. Nếu như bên kia họ ghi liên 1 và 3 khác bạn thì sao nhỉ?:dance2:

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
hehe, em cũng xuất cho khách hàng cái HD mà quên cái MST vô, hehehe
khi kê khai mới thấy!
chưa thấy bên ý nói gì, chắc khách hàng chưa kê khai, nếu hỏi chắc nhờ họ kê giấy than vô viết, rùi tớ cũng kê vô mà viết luôn, để đỡ tốn xăng cho Khách hàng
hì hì

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com

Cái này là hình như lạy ông con ở bụi này thì phải :wall:
Thỏa thuận với họ là viết giấy than 1 màu => ý hay
Chưa kê khai thì gởi lại cho người ta viết lại, xé thì gắn hay dán vào viết tiếp.
lỡ kê khai rồi thì bắt họ huỷ, quá đơn giản.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA