Hủy HĐ mà không lấy được biên bản huỷ! Giúp em ngay nhé.

• Thread starter map_nho
  • Ngày gửi
M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
Tháng 12/2007 em có hủy HĐ nhưng mà ko lấy được biên bản huỷ, Vậy phải làm ntn với HĐ này ạ? À mà cái HĐ đó hủy là vì em viết sai thuế suất nsau:
Máy in tsuất 5%
Santak ts 10%
Em lại viết cùng một HĐ với TS là 5%
Vậy có cách nào khác cách hủy HĐ không các bác?
Trả lời nhanh giúp em vì khách hàng cứ đòi HĐ, mà em thì chưa biết phải làm thế nào?
Thanks tất cả mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bạn xuất hóa đơn khác bổ sung HD sai ấy nhé

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Theo nghuyên tắc thì hủy hóa đơn phải có xác nhận của hai công ty. Bây giờ khách hàng đòi lấy hóa đơn thì em trình bầy lý do và xin họ một biên bản hủy hóa đơn. Sau đó phát hành hóa đơn khác cho họ. Lần sau nếu em gặp trường hơpk như vậy thì em chỉ cần phát hành 01 hóa đơn bổ sung phần thuế thiếu cho mặt hàng viết nhầm thuế là được.

H

HUNGHIENGIANG

Guest
29/11/07
122
0
0
THANH XUÂN -HN
Nếu bạn viết sai mà chưa xé ra thì ko cần có biên bản hủy mà chỉ gạch chéo thôi
còn nếu xé ra rồi thì bắt buộc phải có biên bản hủy có chữ ký của 2 bên bạn cố lấy nhé

M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
"Phát hành một HĐ bổ sung phần thuế thiếu cho mặt hàng xuất nhầm thuế là làm thế nào nhỉ"? Em chưa làm cái này bao giờ. Chỉ cho em với.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Tháng 12/2007 em có hủy HĐ nhưng mà ko lấy được biên bản huỷ, Vậy phải làm ntn với HĐ này ạ? À mà cái HĐ đó hủy là vì em viết sai thuế suất nsau:
Máy in tsuất 5%
Santak ts 10%
Em lại viết cùng một HĐ với TS là 5%
Vậy có cách nào khác cách hủy HĐ không các bác?
Trả lời nhanh giúp em vì khách hàng cứ đòi HĐ, mà em thì chưa biết phải làm thế nào?
Thanks tất cả mọi người

- Bạn hủy hóa đơn mà không có biên bản huỷ, vậy bạn có thu hồi tờ hóa đơn xuất sai về không vậy???? Hay tờ hóa đơn đó còn nằm trong cuốn hóa đơn?

M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
E đang gặp khó khăn quá, Cái HD viết sai này nếu mà hủy thì phải viết lại 2 cái khác( 1 cái 5%+1 cái 10%). Trong khi em chỉ còn đúng 1 tờ HD tháng 12( khách hàng đòi lấy HD T 12 với khổ). Vậy nên em với hỏi là nếu k hủy thì có cách nào khác không? Mà bác Viva bảo em là xuất HD bổ sung phần thuế thiếu thì em k biết là làm như thế nào ???? Giúp em cái nhé. E đang đau cả đầu

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
E đang gặp khó khăn quá, Cái HD viết sai này nếu mà hủy thì phải viết lại 2 cái khác( 1 cái 5%+1 cái 10%). Trong khi em chỉ còn đúng 1 tờ HD tháng 12( khách hàng đòi lấy HD T 12 với khổ). Vậy nên em với hỏi là nếu k hủy thì có cách nào khác không? Mà bác Viva bảo em là xuất HD bổ sung phần thuế thiếu thì em k biết là làm như thế nào ???? Giúp em cái nhé. E đang đau cả đầu

- Khách hàng đòi lấy tháng 12 thì chỉ có 1 cách: phần nội dung ghi xuất bán vào ngày mấy tháng 12 nhưng dòng ngày tháng của hóa đơn vẫn xuất theo ngày hiện hành. Ngoài ra bạn không được phép xuất lùi ngày.

- Xuất hóa đơn bổ sung phần thiếu là thế này: trong hóa đơn cũ số...bạn đã xuất 2 loại mặt hàng (có 2 thuế suất khác nhau) với cùng 1 thuế suất nhỏ hơn, nghĩa là bạn đã xuất thiếu 5% thuế còn lại của mặt hàng 10% kia. Đồng nghĩa với việc bạn nên xuất thêm 1 hóa đơn khác (lưu tại cuốn) với nội dung bổ sung số thuế GTGT thiếu của số hóa đơn....rồi tự giác đi nộp nếu như bạn đã nộp hồ sơ khai thuế kỳ tháng đó, nếu chưa kê khai thì hãy kê khai vào bảng kê bán ra.

M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
Anh Tiger ơi. " xuất thêm 1 hóa đơn khác (lưu tại cuốn) với nội dung bổ sung số thuế GTGT thiếu của số hóa đơn...." thì em xuất HD vào T12 cũng được(còn đúng 1 tờ) Vậy với em coi như xong. VÌ tháng này em chưa đi nộp BCT. Nhưng còn với khách hàng của em. Họ có phải làm gì với tờ HD ghi sai thuế suất mà em đã đưa cho họ k? Hay cứ kê HĐ đầu vào, đầu ra bình thường. Em nên làm theo cách nào thì đúng nhất ạ? Trả lời giúp em nhé. Mà sai thế họ k đồng ý, họ trả lại em HĐ rồi mà.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Nhưng còn với khách hàng của em. Họ có phải làm gì với tờ HD ghi sai thuế suất mà em đã đưa cho họ k? Hay cứ kê HĐ đầu vào, đầu ra bình thường. Em nên làm theo cách nào thì đúng nhất ạ? Trả lời giúp em nhé. Mà sai thế họ k đồng ý, họ trả lại em HĐ rồi mà.

- Nếu họ không trả lại tờ hóa đơn thì họ sẽ khấu trừ đúng số thuế GTGT đó trên hóa đơn sai (vì bên em xuất thiếu, chứ xuất sai thuế suất ảnh hưởng đến số thuế được khấu trừ của bên kia tăng lên thì cơ quan thuế sẽ áp dụng đúng khung thuế suất)

- Nếu họ trả lại thì chỉ còn cách xuất cho họ 2 tờ mới cho 2 thuế suất thôi, và ngày tất nhiên là ngày hiện hành.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA