Du co tren tai khoan kinh phi cong doan 3384

• Thread starter Lienhanngoc
  • Ngày gửi
L

Lienhanngoc

Guest
Trong nam 2003, chi ke toan cua trung tam minh (trung tam truc thuoc cong ty) da trich KPCD ca nam song cong ty chi thu KPCD 6 thang nen tren tai khoan KPCD con du mot khoan, minh la ke toan moi vao lam sau khi chi ay nghi lam on giup minh voi, khoan du nay xu ly nhu the nao?
Chi ke toan cu bao minh rang hang thang khong can trich tiep nua de tru not so du tren, bao gio het thi moi trich. Lieu lam the co duoc khong? Neu duoc thi giai quyet nhu the nao?
PLease!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tratphuong

Guest
13/9/04
23
0
1
HCM
Quá đơn gỉan, đã trích thừa thu thiếu thì nay không phài trích nữa.(vi phạm nguyên tắc Doanh thu và chi phí tương xứng) nhưng không sao em đừng trích nửa, Có chăng thì chỉ trích phần năm 2004.

L

Lienhanngoc

Guest
To:Tratphuong
Cam on (em phai xung ho la gi a? anh hay chi?) da giup do em. Em do cho su giup do nay tu may ngay nay roi

H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
To Lienhanngoc :
1 . Em đừng nhầm TK KPCĐoàn 3382 nhé.
2 . KPCĐ thu trên cơ sở tiền lương thực trả. Nếu tiền lương thực trả trong kỳ là A thì KPCĐ phải trích là 2% x A . Số này sẽ phải nộp 1/2 lên CĐ cấp trên ( LĐ LĐ tphố, quận, huyện hoặc tỉnh ).
Vì vậy trường hợp của em không thể coi là trích thừa được mà có lẽ do Cty chỉ thu số phải nộp đi thôi và để lại 1/ 2 ( tương ứng với 6t năm 2003) cho CĐ bộ phận TTâm of em để sử dụng cho hđộng CĐ tại trung tâm . Năm 2004 em vẫn phải trích bình thường . Số dư Có 3382 của em được sử dụng : thăm hỏi ốm đau, ma chay, đám cưới ...
Tốt đấy chứ ?!

Sửa lần cuối:
V

vietaudit

Guest
Ban cu de y nguyen nhu vay khong can trich nua, vi tre thuc te ban da trich phan nay cho ca nam roi. Hien nay tren TK 3382 se du co nhu vay hang thang em can cu vao luong thuc chi se hach toan bu tru. Tuy nhien ve mat ly thuyet em da vi pham viec hach toan chi phi va doanh thu nhung den het nam 2003 ket du TK 3382 cua em se dung. Em chi phai nop 50 % len Cong Doan Trung tam ma thoi con` lai 50 % Trung tam cua em duoc phep su dung cho cac muc dich xa hoi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA